Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกีตาร์ Mountain W-400D Martin D-35 Style /Yamaki B-50 Top Series  (อ่าน 1245 ครั้ง)

steinberger

• member
ขายกีตาร์ Mountain W-400D Martin D-35 Style /Yamaki B-50 Top Series
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:26:25 »
ขาย Guitar Mountain W-400D (ขายแล้วครับ)
ราคา 14,500 บาท

สนใจติอต่อ

โทร : 083-360-2184
Line : k_yairining

รักแรกพบ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบหลงไหลกีตาร์โปร่งมาตั้งแต่สมัยเด็กๆ ผมได้มีโอกาสสัมผัสกีตาร์โปร่งมาพอประมาณและ หลายๆท่านก็มาถามผมว่าควรเลือกยังไง?

ผมก็ไม่รู้ตอบยังไงแต่ขอแลกเปลี่ยนตามประสบการณ์แล้วกันครับ คือ #รักแรกพบ ครั่งแรกที่เราลองแล้วเราประทับใจนั่นแหล่ะครับไช่เลย (สำหรับผมนะครับ)

ไม่ไช่ซื้อมาแล้วรอให้ไม้เบริน แล้วมันจะเสียงดีขึ้นอันนี้ผมคงรอไม่ไหวหรอกครับ555

อีกหนึ่งแบรนด์ที่ชาวกีตาร์วินเทจถามถึงคือMountain
กำเนิดโดยโรงงาน Hayashi ที่เมืองญี่ปุ่นครับ

บางท่านอาจจะยังไม่ค่อยคุ้นเคยชื่อนี้กันเท่าไหร่นัก เนื่องจากผลิตในช่วงเวลาสั่นๆครับ ก่อนที่จะมาเป็นแบรนด์ Hadway ในปัจจุบันครับ

แม้กระทั่งผมก็ยังไม่ค่อยได้สัมผัส จนมาได้รู้จักจากรุ่นพี่คนหนึ่งแนะนำ (ขออนุญาตพาดพิงนะครับนามปากกาพี่เค้าชื่อ หำน้อย ณ สกล) จนผมได้มีโอกาสสัมผัสด้วยตัวเองกับ Mountain W-400D

ความรู้สึกแรกประทับใจมากๆครับ คิดในใจนี่เลยคือเสียงที่ไฝ่หา มาทั้งเบส กลาง แหลมครับ ความรู้สึกส่วนตัวผมล้วนๆนะครับ

มาดูสเปกครับ
Year(s) Sold : ยุค 70
Top : Solid Spruce
Back / Sides :  Rosewood back
Neck : Mahogany
Fingerboard : Rosewood
Bridge : Rosewood
Color(s) : Natural
String Length : 651 mm
Body : Martin Style

Yamaki B-50 รุ่น Top ของ Buffalo series(ขายแล้ว)

ถ้าพูดถึงเรื่องกีตาร์ วินเทจ แล้ว คำว่า ยามากิ ยังคงสร้างสีสันให้กับ ชาว วินเทจมิไช่น้อยครับ

วันนี้พบกับรุ่นท๊อป ของ buffalo series ครับตัวจริงบอกเลยว่า สวยงามอลังการงานสร้าง มากๆ เลยทีเดียวครับ งานประณีต สวยงามมากเลยครับ มีฝ้าขึ้นตามไม้หน้าเพิ่มความขลังสไตล์วินเทจกันเลยทีเดียว ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์ ครับ

เรื่องเสียงบอกได้เลยว่าเสียงเปิดแบบมีเอกลักษณ์มากๆครับ ได้ลองแล้วจะติดใจ

#ค่าตัวที่ 16,500 บาทครับ

steinberger

• member
Re: ขายกีตาร์ Mountain W-400D Martin D-35 Style /Yamaki B-50 Top Series
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 16:04:43 »
เพิ่ม Yamaki ครับ