Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection  (อ่าน 29099 ครั้ง)

yuth_pu_rx

• member
Re: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:47:26 »
ผมขออีกนิดเดียวนะ ผมว่าให้มันเป็นการแสดงความคิดเห็นของผู้บริโภคดีกว่าไหมพี่ art_obscene เพื่อเป็นประโยชน์แก่ร้านค้าในการปรับปรุงบริการ ยกตัวอย่าง เช่น ผมเองเป็นคนที่ใช้เงินเกี่ยวกับกีต้าร์ อย่างน้อยเดือนละ 2000-2500 บาท เช่น เปลี่ยนสาย ซื้อน้ำยาเช็ด ลูกบิดบ้าง ซื้อหนังสือบ้าง ถ้าขาดลูกค้าแบบผมนะ ตีต่ำๆซะว่า 40 คน แปลว่า 1 เดือน ขาดรายได้ไปแบบ งี่เง่า 1 แสนบาท!!! ผมแค่ไม่อยากให้เกิดเหตุการ์แบบนี้กับ บ จึงสะท้อนอะไรบางอย่างในฐานะลูกค้าที่ดี แต่การสะท้อนโดยการโทรนั้นผมว่ามันละเอียดอ่อน ข้อความ และ tone เสียงมันอาจทำให้ระคายเคือง เช่นพี่ art_obscene  ขนาดได้เห็นแค่ข้อความ ไม่ได้ยิน tone ยังรู้สึกแย่ขนาดนี้ แล้วถ้าคนกวน teen แบบผมโทรไปบ่นบริการคงจะเกิดความเจ็บช้ำระกำใจเป็นแน่แท้

Anyway, ก็อยากให้จบๆเหอะ เพราะคนหมันไส้รอเสียบเยอะ (ผมคนนึงอะ) คนดีๆที่เค้าไม่ต้องการให้มาโพสต์ว่าก็มี แต่คนเหล่านั้นไม่ค่อยออกมาตอบหรอก ถ้าเปิดกันไปต่อเดี๋ยว ยาวววววววววววว!!!!

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:52:56 »
ผมขออีกนิดเดียวนะ ผมว่าให้มันเป็นการแสดงความคิดเห็นของผู้บริโภคดีกว่าไหมพี่ art_obscene เพื่อเป็นประโยชน์แก่ร้านค้าในการปรับปรุงบริการ ยกตัวอย่าง เช่น ผมเองเป็นคนที่ใช้เงินเกี่ยวกับกีต้าร์ อย่างน้อยเดือนละ 2000-2500 บาท เช่น เปลี่ยนสาย ซื้อน้ำยาเช็ด ลูกบิดบ้าง ซื้อหนังสือบ้าง ถ้าขาดลูกค้าแบบผมนะ ตีต่ำๆซะว่า 40 คน แปลว่า 1 เดือน ขาดรายได้ไปแบบ งี่เง่า 1 แสนบาท!!! ผมแค่ไม่อยากให้เกิดเหตุการ์แบบนี้กับ บ จึงสะท้อนอะไรบางอย่างในฐานะลูกค้าที่ดี แต่การสะท้อนโดยการโทรนั้นผมว่ามันละเอียดอ่อน ข้อความ และ tone เสียงมันอาจทำให้ระคายเคือง เช่นพี่ art_obscene  ขนาดได้เห็นแค่ข้อความ ไม่ได้ยิน tone ยังรู้สึกแย่ขนาดนี้ แล้วถ้าคนกวน teen แบบผมโทรไปบ่นบริการคงจะเกิดความเจ็บช้ำระกำใจเป็นแน่แท้

Anyway, ก็อยากให้จบๆเหอะ เพราะคนหมันไส้รอเสียบเยอะ (ผมคนนึงอะ) คนดีๆที่เค้าไม่ต้องการให้มาโพสต์ว่าก็มี แต่คนเหล่านั้นไม่ค่อยออกมาตอบหรอก ถ้าเปิดกันไปต่อเดี๋ยว ยาวววววววววววว!!!!

โหหห... นี่ขนาดนิดเดียว ยังเสียวแปร๊บบบขนาดนี้ อิอิ..

ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

50cent

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 14:37:26 »
ไม่เคยไปที่เอ็มซี ครับ อาจต้องพกสนับไป ดุกันจังเลยคนที่อยู่กับเสียงดนตรีน่าจะมีอะไรที่ดีๆกว่าบ้าง

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 14:54:35 »
เหอๆ สาขา แจ้งเนี่ย ถ้าขาดน้องแคชเชียร์ละจบเลย แต่บางอารมณ์เจ๊แกก็เป็นไปกับเขาด้วย แต่คงเพราะเหวี่ยงใส่ พวกพนง.ผู้ทรงเกียรต์น่านแหละ
ผมมองว่า พนง.ก็เป็นนักดนตรีน่านแหละครับ  แต่ถ้า เล่นดนตรีไปได้สวยผมว่าคงไม่มาตื่นเช้า นั่งเฝ้าร้านแบบนั้นหรอก น่าเบื่อ เงินเดือนกับค่าคอมคงไม่เยอะ
เท่าไหร่ เท่าเล่นกลางคืนแบบเต็มเหนี่ยว งานก็ใช่ว่าจะก้าวหน้าไปไหน  คิดว่าคงมีปัญหาเรื่องเล่นอาชีพซักเรื่องแหละ
ก็คงรู้ๆกัยว่าปัญหาแบบไหน เพราะ ก็แสดงออกชัดขนาดนี้   อิอิ
สู้ พี่สาว ชุดน้ำเงิน อีกร้านก็ไม่ได้ น่ารักกว่ามาก ตอบคำถามก็ได้หมด แถมเล่นกีตาร์เก่งด้วยนะบางคน
Chocochillmusic

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:05:00 »
พี่ papachilll พูดตรงดีจัง แต่ผมกลัวพี่โดนด่าจัง 5555555555 เอาเป็นว่าใครอยากด่ามาด่าผมนะครับ ผมชอบ

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:07:46 »
พี่ papachilll พูดตรงดีจัง แต่ผมกลัวพี่โดนด่าจัง 5555555555 เอาเป็นว่าใครอยากด่ามาด่าผมนะครับ ผมชอบ

อาจารย์เป็นถึง ดร. จะลดตัวไปถูกด่าทำไมครับ 5555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:09:00 »
น้า papachill นิตรงจริงๆ ครับ อิอิ

ผมว่าเปลี่ยนจากการด่า มาแชร์ในมุมของประเด็นเรื่อง ดีกว่าไปว่าเจาะจงคนอื่นดีกว่าครับ

ผมว่า น้า art_obscene อาจจะมีเจตนาที่ดี แต่ก็ไม่ควรพูดเจาะจง เอาอายุมาเกี่ยวข้องนะครับ ถ้าเจตนาอยากให้แสดงความคิดเห็นให้ไปแจ้งบริษัทก็อีกเรื่อง แต่เอาเรื่องอายุคนอื่นมาพูดแบบนี้ มันก็ไม่ถูกนะครับ

น้ากบหายเสียความรู้สึกไวๆนะครับ อ่านคอมเม้นท์น้าฮาทุกวัน....

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:09:54 »
คนดูเยอะแน่กะทู้นี้  ปรากฏการณ์ใหม่ เด็กเล่นหัวผู้ใหญ่
แค่เล่าประสบการณ์ให้ฟัง
ACOUSTIC GUITAR ONLY

thirdnote

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:11:32 »
errrr ผมก็โดนด้วย  MC mall bangkapi ซื้ออยู่ประจำ มิย ที่ผ่านมาอุส่าห์ไปแต่ห้างเปิด จะได้ไม่มีคนรบกวน จะลอง taylor series 8 เอาตังสด(credit card กลัวเมียรู้) เตรียมไปพร้อม........ยังไม่ทันได้แตะ กีต้าร์เลย ต้องสบถ แล้วเดินออกมา  ขอให้มันเจริญ

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:12:05 »
น้า papachill นิตรงจริงๆ ครับ อิอิ

ผมว่าเปลี่ยนจากการด่า มาแชร์ในมุมของประเด็นเรื่อง ดีกว่าไปว่าเจาะจงคนอื่นดีกว่าครับ

ผมว่า น้า art_obscene อาจจะมีเจตนาที่ดี แต่ก็ไม่ควรพูดเจาะจง เอาอายุมาเกี่ยวข้องนะครับ ถ้าเจตนาอยากให้แสดงความคิดเห็นให้ไปแจ้งบริษัทก็อีกเรื่อง แต่เอาเรื่องอายุคนอื่นมาพูดแบบนี้ มันก็ไม่ถูกนะครับ

น้ากบหายเสียความรู้สึกไวๆนะครับ อ่านคอมเม้นท์น้าฮาทุกวัน....

ขอบคุณครับพี่วินนี่ ผมไม่ได้เสียความรู้สึกครับ แต่แปลกใจ ..

คือถ้าเป็นเพื่อน  ๆ ชาวบ้านไม้ด่าผม ผมจะไม่แปลกใจเลยครับ แถมยังจะน้อมรับความผิดด้วย เพราะผมก็อาจจะทำผิด พูดผิดได้

แต่นี่ใครก็ไม่รู้สมัครมาเพื่อด่า มันน่าแปลกใจมั๊ยล่ะครับ 5555+

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:19:48 »
เข้าใจละ ว่าทำไมท่านประธานจิมไม่อยากให้พูดถึงร้านนี้ เพราะมันจะมีบุคคลลึกลับสมัครเข้ามาด่าคนที่มาเล่าประสบการณ์แบบนี้เอง  :P

ผมเชื่อท่านประธานแล้วครับ ในเมื่อรับความจริงจากผู้บริโภคไม่ได้แบบนี้ ต่อไปจะชื่นชมตลอด เอาให้เคลิ้มกันไปเลย 555555+  ;D
นี่ถ้าโพสชื่นชม ว่าบริการดี น่าประทับใจ ก็คงโดนเพื่อนสมาชิก ( ที่เป็นสมาชิกเวบจริง ๆๆ ) ด่าอีก ว่าโกหก เฮ้อ..  :P

nco4433

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:41:09 »
มาอีกแล้วเหรอครับ..จำได้ว่าเมื่อหลายเดือนก่อนก็มีท่านนึงที่สมัครมาด่า แล้วก็ท้าประลองกันประมาณนี้ ตอนนี้มีอีกแล้วเหรอครับ... แต่ผมว่าผมชินนะครับเพราะปกติผมเข้า บางกอกก็ต้องไปแวะ เดอะมอลล์บางปิ...(ร้านขายอะไรไม่รู้....) แต่งตัวธรรมดา เสื้อยืดเก่าๆ รองเท้าแตะ เดินเข้าไปพนักงานเขาก็ดีนะครับไม่ได้มีสายตามที่ดูหมิ่น (เพราะแต่ละคนไม่สนใจผมเลย) ข้อดีของการเป็นคนบ้านนอกอย่างผมคงเป็นเพราะเดินที่ไหนไม่มีใครสนใจไม่มีใครแนะนำอะไรทั้งสิ้น...เหมืนอกับว่าพูดไปก็ไม่ได้ขาย...(แล้วผมก็ไม่ซื้อของเขาจริงๆ ให้ฟรีเราก็ไม่เอา...คนจนก็มีศักดิ์ศรี..แต่ถ้าของน้า..กบ..ขายให้ถูกๆ ผมเอานะครับ...อิอิอ) เลยต้องมานั่งอ่านประสบการณ์จากน้าๆ ทุกท่านแหละครับ.... ;D

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:47:29 »
มาอีกแล้วเหรอครับ..จำได้ว่าเมื่อหลายเดือนก่อนก็มีท่านนึงที่สมัครมาด่า แล้วก็ท้าประลองกันประมาณนี้ ตอนนี้มีอีกแล้วเหรอครับ... แต่ผมว่าผมชินนะครับเพราะปกติผมเข้า บางกอกก็ต้องไปแวะ เดอะมอลล์บางปิ...(ร้านขายอะไรไม่รู้....) แต่งตัวธรรมดา เสื้อยืดเก่าๆ รองเท้าแตะ เดินเข้าไปพนักงานเขาก็ดีนะครับไม่ได้มีสายตามที่ดูหมิ่น (เพราะแต่ละคนไม่สนใจผมเลย) ข้อดีของการเป็นคนบ้านนอกอย่างผมคงเป็นเพราะเดินที่ไหนไม่มีใครสนใจไม่มีใครแนะนำอะไรทั้งสิ้น...เหมืนอกับว่าพูดไปก็ไม่ได้ขาย...(แล้วผมก็ไม่ซื้อของเขาจริงๆ ให้ฟรีเราก็ไม่เอา...คนจนก็มีศักดิ์ศรี..แต่ถ้าของน้า..กบ..ขายให้ถูกๆ ผมเอานะครับ...อิอิอ) เลยต้องมานั่งอ่านประสบการณ์จากน้าๆ ทุกท่านแหละครับ.... ;D

555555555+ กีตาร์ผม มันไม่ทรงเกียรติ เท่ากีตาร์ในร้านนี้นะครับพี่ nco  ;D

ปล. จริง ๆ ร้านเค้าดี สินค้าในร้านก็ดี  แต่ที่รู้ ๆ กันว่าปัญหามาจากอะไร  ::)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:54:22 »
โอ้ววววววว คนตั้งกระทู้เผลอไม่ได้เข้ามาดูแป้บเดียว กลายเป็นกระทู้อะไรไปแล้วนิ สงสัยกระทู้นี้จะอายุสั้นแน่ๆ อิอิอิ
MUGEN_guitar_SHOP

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:56:01 »
โอ้ววววววว คนตั้งกระทู้เผลอไม่ได้เข้ามาดูแป้บเดียว กลายเป็นกระทู้อะไรไปแล้วนิ สงสัยกระทู้นี้จะอายุสั้นแน่ๆ อิอิอิ

อิอิ.. กระทู้ที่มีชื่อร้านนี้ ไม่เคยมีกระทู้ไหนอายุยืนเลยครับพี่ ^^

♪ uncle~

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:56:24 »
เฮ้อออ..เพลอหลับไปแป๊บเดียว เกิดเรื่องราวอะไรกันขึ้นล่ะนี่ นั่งอ่านยาวววว เลย
...
ผมว่า พี่กบก็คงไม่เสียความเป็นตัวของตัวเองอยู่แล้วล่ะครับกับเรื่องแค่นี้ จริงไหมครับ ?

ว่ากันต่อไปเหมือนเดิมดีกว่า...กีต้าร์ดีๆ โฆษณามันส์ๆ คอมเม้นท์สนุกๆ Clipเพราะๆ กับความรู้ต่างๆ ฯ
ที่พี่กบให้พวกเราได้สัมผัสกัน นั้นมีคุณค่ากว่าเรื่องแบบนี้มาก ทุกคนรู้ดีครับ...

;D

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 15:57:13 »

555555555+ กีตาร์ผม มันไม่ทรงเกียรติ เท่ากีตาร์ในร้านนี้นะครับพี่ nco  ;D

ปล. จริง ๆ ร้านเค้าดี สินค้าในร้านก็ดี  แต่ที่รู้ ๆ กันว่าปัญหามาจากอะไร  ::)
น้ากบอย่าไปซีเรียสครับ " เพรชก็ต้องเป็นเพรชอยู่วันยันค่ำครับ" เชื่อผมๆ สู้ๆ
MUGEN_guitar_SHOP

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 16:01:01 »
น้าตั้มครับ ใกล้แ้ล้วหละครับ อิอิ....

แต่สำหรับผมว่า บริษัท....เองก็น่าจะรู้จักเวปนี้ การเข้ามาเห็น comment ต่างๆ อาจจะเป็นการ survey ความพึงพอใจของลูกค้าด้วย ผิดถูกก็เข้ามาตอบไขให้กระจ่างไปเลย ผิดว่าตามผิดถูกว่าตามถูก แต่ต้องเอาเหตุผลและหลักฐานอ้างอิงมาคุยกันนะครับ ได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่าย

ผมเป็นสมาชิกอยู่หลายบอร์ดทั้งที่เกี่ยวกับดนตรีและไม่ใช่ บางบอร์ดเค้าเครมกันน่ากลัวกว่านี้เยอะ แล้วผู้บริหารเอง เข้ามาให้คำตอบ มีการให้คำมั่นสัญญา แล้วตัวลูกค้าเองก็ติดตาม อะไรดีเค้าก็มาหลักฐานมาโชว์ว่าดีขึ้นแล้วนะ แบบนี้ผมมองว่าได้ประโยชน์นะ

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 16:04:55 »
ขอบคุณครับเพื่อน ๆ ทุกท่าน ผมแค่รู้สึกเหมือนมียุงมากัดครับ แต่ผมไม่เคยโดนยุงกัดในบ้านตัวเอง จึงรู้สึกแปลกใจ เพราะผมรักบ้านผม ผมเห็นบ้านผมมาตั้งแต่เริ่มสร้างบ้าน บ้านผมผ่านพายุร้ายครั้งรุนแรงมาได้ จนบ้านผมหลังนี้แข็งแรงขึ้นมาอีกครั้ง บ้านหลังนี้ให้เพื่อนดี ๆ กับผม คนที่สร้างบ้านหลังนี้ ก็เป็นคนดีมาก ๆ ผมจึงมาอยู่ที่บ้านหลังนี้ และทำให้บ้านผมมีความสุข ให้เพื่อน ๆ ที่แวะมาบ้านผมทุกคนได้พบเจอ แต่สิ่งดี ๆ อะไรไม่ดี ก็มาบอกเล่ากันตามประสาคนรักใคร่กันครับ ว่าแต่ ยุงมันมาจากไหนอะ  ???

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 16:18:33 »
เฮ้อออ..เพลอหลับไปแป๊บเดียว เกิดเรื่องราวอะไรกันขึ้นล่ะนี่ นั่งอ่านยาวววว เลย
...
ผมว่า พี่กบก็คงไม่เสียความเป็นตัวของตัวเองอยู่แล้วล่ะครับกับเรื่องแค่นี้ จริงไหมครับ ?

ว่ากันต่อไปเหมือนเดิมดีกว่า...กีต้าร์ดีๆ โฆษณามันส์ๆ คอมเม้นท์สนุกๆ Clipเพราะๆ กับความรู้ต่างๆ ฯ
ที่พี่กบให้พวกเราได้สัมผัสกัน นั้นมีคุณค่ากว่าเรื่องแบบนี้มาก ทุกคนรู้ดีครับ...

;D

ขอบคุณครับพี่ลุง จุ๊บ ๆๆๆ   :-* ;D