Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection  (อ่าน 29101 ครั้ง)

totti_wt

• member
  • ^_^
Re: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 15:52:56 »
ตอนนี้เข้าไ้ด้แล้วครับ.. ผมกำลังดูอยู่..

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: โดนไปตอนไหนครับเนี่ย Music collection
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 20:53:11 »
ตอนนี้เข้าไ้ด้แล้วครับ.. ผมกำลังดูอยู่..
จะโดนอีกไหมน้อ อิอิ
MUGEN_guitar_SHOP

art_obscene

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 21:41:24 »
แล้วพนักงานอันอันทรงเกียรติของเค้าจะรู้ตัวมั้ยน้า555+

แหมมม.. กระผมเพิ่งแวะไปใช้บริการที่เซนทรัลแจ้ง ท่านพนักงานอันทรงเกียรติทั้งหลายเล่นดนตรีกันอย่างเพลิดเพลิน ให้กระผมยืนเป็นหัวหลักหัวตออยู่นาน ไอ้กระผมก็ไม่กล้าไปรบกวนพวกท่านซะด้วย เพราะเกรงใจ แถมแคชเชียร์หญิงคนใหม่อัธยาศัยดี ก็ดันไม่อยู่  :P เลยต้องยืนรอจนกว่าท่านจะเมตตามาขายสินค้าให้กระผม  :'(

ผมว่าลูกค้าบางคนก็ไม่ชอบไห้พนักงานมา ตอแยนะคับ มาคอยยืนจ้อง สู้ลองแล้วหรืออยากลองแล้วค่อยไปเรียกเค้า ผมว่าจะรุ้สึกดีกว่านะคับ อันนี้ความเหนส่วนตัวนะคับเพราะไม่ชอบไห้พนักงานมาคอยยินจ้อง เดินตาม

tokjaa

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:42:51 »
แล้วพนักงานอันอันทรงเกียรติของเค้าจะรู้ตัวมั้ยน้า555+

แหมมม.. กระผมเพิ่งแวะไปใช้บริการที่เซนทรัลแจ้ง ท่านพนักงานอันทรงเกียรติทั้งหลายเล่นดนตรีกันอย่างเพลิดเพลิน ให้กระผมยืนเป็นหัวหลักหัวตออยู่นาน ไอ้กระผมก็ไม่กล้าไปรบกวนพวกท่านซะด้วย เพราะเกรงใจ แถมแคชเชียร์หญิงคนใหม่อัธยาศัยดี ก็ดันไม่อยู่  :P เลยต้องยืนรอจนกว่าท่านจะเมตตามาขายสินค้าให้กระผม  :'(

ผมว่าลูกค้าบางคนก็ไม่ชอบไห้พนักงานมา ตอแยนะคับ มาคอยยืนจ้อง สู้ลองแล้วหรืออยากลองแล้วค่อยไปเรียกเค้า ผมว่าจะรุ้สึกดีกว่านะคับ อันนี้ความเหนส่วนตัวนะคับเพราะไม่ชอบไห้พนักงานมาคอยยินจ้อง เดินตาม

เค้า แาจจะยืนดูน้า ว่าเล่นเหมือนเค้าหรือเปล่านะครับ  จิตตะวิทยา อิ
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:20:20 »

ผมยืนรอหน้าตู้ขายสายกีตาร์ เพื่อซื้อสายกีตาร์ครับ

การซื้อสายกีตาร์นั้น คงไม่ต้องลอง หรืออยากลองอะไรครับ

ผมต้องการชี้นิ้ว จ่ายตัง กลับบ้านครับ

แต่วันนั้น ผมต้องยืนรอหน้าตู้ เพื่อรอคอยท่านเล่นดนตรีเสร็จ จึงจะเดินมาล้วงสายกีตาร์ให้กระผมครับ

เวลานั้น มีลูกค้าในร้านเพียง 2 คน ซึ่งพวกท่านก็มองมาที่กระผมตั้งแต่เดินเข้าจากหน้าร้าน มุ่งตรงไปยังตู้ขายสายกีตาร์ และยืนรอพนักงานอยู่หน้าตู้ ไม่ได้เดินเล่นชมวิวในร้านลอยไปลอยมาแบบคนไม่มีตังมาเดินดูกีตาร์เล่น ๆ แต่อย่างใด  แต่ก็ยังปล่อยให้กระผมยืนเป็นหัวหลักหัวตอครับ
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:35:02 »
ผมว่าเค้าไม่รู้ "หน้าที่" ของผู้ให้บริการครับ บริษัทเค้า "จ้าง" มาเพื่อให้ "บริการ" ไม่ใช่มา "ขัดขวางการบริการ"

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:20:49 »
ผมเพิ่งโดนมา ไม่แน่ใจว่าผมผิด หรือ อย่างไร MC ย่านปลายลาดพร้าว

ก็เดินดูกีต้าร์ไปเรื่อยเปื่อย ได้รับคำแนะนำว่า ที่นี่มี JR2 ขาย ตอนนั้น
กำลังอยากได้ตัวเล็กครับ ก็เลยถามพนักงานท่านหนึ่งว่า มี JR2 ขายมั้ย

สิ่งที่ตามมาคือ โดนมองอย่างไม่เป็นมิตร แล้วโดนถามกลับว่า คืออะไร JR2
ผมก็ตอบว่า กีต้าร์ตัวเล็กของยามาฮ่า พนักงานท่านนั้นก็ตอบว่า ไม่มี ไม่เคยเห็น ด้วยน้ำเสียงที่สุดจะห้วน
แล้วก็เมินหน้าไปทางอื่น ยอมรับครับว่า ประทับใจสุดๆ อายุผม 30 กลางๆ พนักงานน่าจะไม่เกิน 30
จะหาว่าเราเด็กก็ไม่น่าใช่ แต่งตัวก็ไม่เวอร์ แต่ก็ไม่แย่ หรือเค้าไม่ได้ขายจริงๆครับ  งงมาจนวันนี้ - -"

nhoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:29:15 »

ผมยืนรอหน้าตู้ขายสายกีตาร์ เพื่อซื้อสายกีตาร์ครับ

การซื้อสายกีตาร์นั้น คงไม่ต้องลอง หรืออยากลองอะไรครับ

ผมต้องการชี้นิ้ว จ่ายตัง กลับบ้านครับ

แต่วันนั้น ผมต้องยืนรอหน้าตู้ เพื่อรอคอยท่านเล่นดนตรีเสร็จ จึงจะเดินมาล้วงสายกีตาร์ให้กระผมครับ

เวลานั้น มีลูกค้าในร้านเพียง 2 คน ซึ่งพวกท่านก็มองมาที่กระผมตั้งแต่เดินเข้าจากหน้าร้าน มุ่งตรงไปยังตู้ขายสายกีตาร์ และยืนรอพนักงานอยู่หน้าตู้ ไม่ได้เดินเล่นชมวิวในร้านลอยไปลอยมาแบบคนไม่มีตังมาเดินดูกีตาร์เล่น ๆ แต่อย่างใด  แต่ก็ยังปล่อยให้กระผมยืนเป็นหัวหลักหัวตอครับ
ผมเพิ่งโดนมา ไม่แน่ใจว่าผมผิด หรือ อย่างไร MC ย่านปลายลาดพร้าว

ก็เดินดูกีต้าร์ไปเรื่อยเปื่อย ได้รับคำแนะนำว่า ที่นี่มี JR2 ขาย ตอนนั้น
กำลังอยากได้ตัวเล็กครับ ก็เลยถามพนักงานท่านหนึ่งว่า มี JR2 ขายมั้ย

สิ่งที่ตามมาคือ โดนมองอย่างไม่เป็นมิตร แล้วโดนถามกลับว่า คืออะไร JR2
ผมก็ตอบว่า กีต้าร์ตัวเล็กของยามาฮ่า พนักงานท่านนั้นก็ตอบว่า ไม่มี ไม่เคยเห็น ด้วยน้ำเสียงที่สุดจะห้วน
แล้วก็เมินหน้าไปทางอื่น ยอมรับครับว่า ประทับใจสุดๆ อายุผม 30 กลางๆ พนักงานน่าจะไม่เกิน 30
จะหาว่าเราเด็กก็ไม่น่าใช่ แต่งตัวก็ไม่เวอร์ แต่ก็ไม่แย่ หรือเค้าไม่ได้ขายจริงๆครับ  งงมาจนวันนี้ - -"

ผมเข้าใจและเห็นใจน้าๆ ครับ และคิดว่าทางเค้าควรจะปรับปรุงงานบริการของเค้าให้เหมาะสมกว่านี้ด้วยครับ

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:30:05 »

จะหาว่าเราเด็กก็ไม่น่าใช่ แต่งตัวก็ไม่เวอร์ แต่ก็ไม่แย่ หรือเค้าไม่ได้ขายจริงๆครับ  งงมาจนวันนี้ - -"

ไม่แปลกครับ ผมอายุ 40 ยังโดนเลยครับ 55555555555555555+

อุ๊ย ตายละ เผลอบ่นออกไป เดี๋ยวท่านประธานจิมมาลบกระทู้ อิอิ.. ขอโทษครับพี่จิม พูดเรื่องนี้แล้วจี๊ดขึ้นมาทุกที  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:02:43 »
บริการที่นี่เหมือนกันทุกสาขา QC พนักงานยอดเยี่ยมมากครับ ขนาดผมไปซื้อที่เชียงใหม่ ยังได้รับบริการระดับเดียวกับที่กรุงเทพ เรียกว่าเหมือนกันเด๊ะทุกสาขาที่เคยไปมา

ถ้า หาพนักงานที่ QC ได้เหมือนกันขนาดนี้กับกิจการอื่นๆ คงสวดยวด....
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:44:10 »
บริการที่นี่เหมือนกันทุกสาขา QC พนักงานยอดเยี่ยมมากครับ ขนาดผมไปซื้อที่เชียงใหม่ ยังได้รับบริการระดับเดียวกับที่กรุงเทพ เรียกว่าเหมือนกันเด๊ะทุกสาขาที่เคยไปมา

ถ้า หาพนักงานที่ QC ได้เหมือนกันขนาดนี้กับกิจการอื่นๆ คงสวดยวด....

เยี่ยมจริง ๆ 555555+

art_obscene

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:03:13 »
ผมว่าโทไปแจ้ง เลยดีกว่ามั้ยคับ มาพุดในนี้คงไม่ไดไรหรอกคับ นี่คุณบอกอายุ40 แต่การพูดเหมือนเดก 20กว่าๆเลย

ถ้าคุณคิดว่าร้านบริการห่วยขนาดนนั้นก็ไม่ต้องเข้าไปซื้อหรอกคับ

คนชอบก็มีคับ คนติก็มี

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:53:23 »
ผมว่าโทไปแจ้ง เลยดีกว่ามั้ยคับ มาพุดในนี้คงไม่ไดไรหรอกคับ นี่คุณบอกอายุ40 แต่การพูดเหมือนเดก 20กว่าๆเลย

ถ้าคุณคิดว่าร้านบริการห่วยขนาดนนั้นก็ไม่ต้องเข้าไปซื้อหรอกคับ

คนชอบก็มีคับ คนติก็มี

5555555555555+ คุณเป็นคนแรกที่ด่าผมตั้งแต่พี่จิมเปิดเวบนี้มา ขอบคุณมากครับ  ;D

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:11:22 »
โห อุตส่าสมัครมาด่า นายแน่มากครับ ด่าผมบ้าง ชอบบบบบบบบบบบบบ

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:14:09 »
โห อุตส่าสมัครมาด่า นายแน่มากครับ ด่าผมบ้าง ชอบบบบบบบบบบบบบ

555555+ แต่ผมก็ประทับใจนะ มีคนกล้าด่าผมด้วย อิอิ .. ชื่อนี้คงเป็นที่จดจำของบ้านไม้ไปอีกนาน 555555555+

ตั้งแต่เรื่องก่อนที่ผู้บริหาร MC มาขอโทษผม ผมก็ให้อภัยไปลืม ๆ ไปแล้ว หวังว่าพนักงานสาขานี้จะปรับปรุงพฤติกรรม แต่ก็ยังเจอเหตุการณ์เดิม ๆ เลยอดบ่นไม่ได้ครับอาจารย์ เลยโดนคนสมัครมาด่าเลย อิอิ..

แต่อย่าไปว่าอะไรเค้าเลยครับ ผมผิดเอง ที่พูดไม่ถูกใจเค้า  ;D

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:25:22 »
แหม๋ ผมเคยคุยกับระดับ CEO ของ บ เค้า นะเรื่องนี้ (พอดีพ่อของเพื่อนมีหุ้นอยู่) เค้าบอกก็พยายามแก้แล้ว และสอดส่องดูแลอยู่ และอยากให้ลูกค้าช่วยกัน report เหตุการ์แบบนี้ เราก็พยายามช่วยทำแล้ว แต่................ก็ มิ ได้ นำ พา

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:31:16 »

จะหาว่าเราเด็กก็ไม่น่าใช่ แต่งตัวก็ไม่เวอร์ แต่ก็ไม่แย่ หรือเค้าไม่ได้ขายจริงๆครับ  งงมาจนวันนี้ - -"

ไม่แปลกครับ ผมอายุ 40 ยังโดนเลยครับ 55555555555555555+

อุ๊ย ตายละ เผลอบ่นออกไป เดี๋ยวท่านประธานจิมมาลบกระทู้ อิอิ.. ขอโทษครับพี่จิม พูดเรื่องนี้แล้วจี๊ดขึ้นมาทุกที  ;D

ลุงกบ กับ ลุง Win แก่จังเลยครับ คนนึง 40 และ อีก คนนึง 35 แก่กว่าผมคนละร่วม 15 ปีเลย  อิ อิ.......

ปล. น้า art_obscene อย่าว่าพี่กบเลยครับ เพราะว่าพี่กบกับ อ.ยุทธ คือ ผู้มีอารมณ์ขัน สีสันและผู้รู้แจ้งของบ้านไม้ โดนอะไรมาแกก็ว่ากันไปอย่างนั้น
อีกอย่างกระทู้อัพเร็วปี๊ดเลยครับ ดีครับ ผมชอบอ่านแล้วตลกดี

ว่างๆ รบกวนพี่กบ และ อ.ยุทธ ไปปล่อยมุขกันที่กระทู้ด้านล่าง นี้บ้างนะครับ ฮ่าๆๆๆ ......(ขออนุญาติวางไข่หน่อย .....กระทู้ผมจะได้ up up up 555)

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=6331.0

thezerot

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:32:37 »
ถ้าพนักงานร้านเค้าดีจิงคงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นหรอกคับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:35:27 »
ก็เราคุยแต่ระดับผู้บริหาร แต่ระดับต่ำกว่านั้นเค้าไม่รู้จักเรานี่ครับอาจารย์  ;D

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 13:42:34 »
ลุงกบ กับ ลุง Win แก่จังเลยครับ คนนึง 40 และ อีก คนนึง 35 แก่กว่าผมคนละร่วม 15 ปีเลย  อิ อิ.......

ปล. น้า art_obscene อย่าว่าพี่กบเลยครับ เพราะว่าพี่กบกับ อ.ยุทธ คือ ผู้มีอารมณ์ขัน สีสันและผู้รู้แจ้งของบ้านไม้ โดนอะไรมาแกก็ว่ากันไปอย่างนั้น
อีกอย่างกระทู้อัพเร็วปี๊ดเลยครับ ดีครับ ผมชอบอ่านแล้วตลกดี

ว่างๆ รบกวนพี่กบ และ อ.ยุทธ ไปปล่อยมุขกันที่กระทู้ด้านล่าง นี้บ้างนะครับ ฮ่าๆๆๆ ......(ขออนุญาติวางไข่หน่อย .....กระทู้ผมจะได้ up up up 555)

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=6331.0

:o โหหหหห.. พี่เล็กยังวัยรุ่นอยู่เลย อิอิ..

ไม่เป็นไรครับพี่เล็ก เค้าคงไม่รู้จักผม ถึงบอกให้ผมโทรไปแจ้ง อ่านแล้วก็ฮาดี อิอิ