Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปตามคาดการไว้สำหรับตลาด Veelah  (อ่าน 8990 ครั้ง)

dream

• member
เป็นไปตามคาดการไว้สำหรับตลาด Veelah
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:42:52 »
Veelah มือสองเริ่มมีออกมาขายมากขึ้นแล้วเป็นไปตามคาดการณ์ แต่ราคายังไม่ค่อยโดน เมื่อมีสินค้าของใหม่เข้ามาในตลาดมากขึ้น จึงทำให้ผู้บริโภคมีสิทธิเ้ลือกมากขึ้น คนที่หวังเกงกำไรกับกีตาร์ หรือ กลัวราคากีต้าร์จะตกลงก็เริ่มเทขาย ผมแนะนำถ้าไม่ได้อยากคิดจะเปลี่ยนไปเล่นซีรี่ที่สูงกว่าเก็บไว้ก่อนได้ครับ แต่ราคาอาจไม่ขึ้นไปกว่านี้ สำหรับคนที่ซื้อ lot เก่ามาก็ถือว่าคุมสุดๆแล้ว เพราะราคาของ veelah มีการขยับตัวขึ้นมาเล็กน้อย ถึง ปานกลาง แต่ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ๆ ก็ยังคงทรงตัวอยู่ หากเจ้าของ Brand Veelah ยังคงผลิตกีต้าร์ที่คุณภาพออกมา แต่ในจำนวนที่จำกัดไม่ล้นตลาด และ บวกกับการสร้างกระแสของคนไทย โดยที่ไม่ขึ้นราคาไปมากกว่านี้ผมว่าอยู่ได้ยาว แต่ถ้าราคาแตะหลักหมึ่น หรือ สูงขึ้นมาก อาจเกิดการเปรียบเที่ยบสินค้ากับกีต้าร์ Brand อื่นก็เป็นไปได้

ดรีม ทีมข่าวเศษตะกิด รายงาน
21-07-2011

ใครไปเอากีตาร์ Veelah มาแล้วมาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังบ้างเด้อ

บทความข้างบนเอามันนะ ไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคมใดๆทั้งนี้555555555
ใครอยากแสดงความคิดเห็น หรือ ด่า ก็เชิญไม่โกรธบอกไว้ก่อน555555555

nco4433

• member
Re: เป็นไปตามคาดการไว้สำหรับตลาด Veelah
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:39:08 »
ผมว่าเป็นทางสินค้าทางเลือกสำหรับผู้ต้องการเสพสินค้าที่สมราคา พอสมควรครับ แต่สมัยนี้ผมว่าของดีๆ มีเยอะครับ..ยังไงซะ ผมว่าถ้าไม่ยึดติดกับยี่ห้อกีตาร์ก็เล่นแบบเสพเสียงผมว่า ถ้าจะขายโดยจะเปลี่ยนไปเป็นอย่างอี่นผมว่าน่าเก็บไว้ก่อนเช่นกันครับ....ยังไงซะก็คุ้มครับกับราคาค่าตัวขอว วีล่า แต่ตั้งแต่มียี่ห้อใหม่....(ไม่ขอออกนาม) ผมว่าตลาดวีล่า เร่มสั่นเหมือนกันครับ ถึงกระแสอาจไม่แรงเหมือนวีล่า ยังไงซะผมว่าเก็บไว้เถอะ...อย่าขายเลยครับ...ผมไม่มีตังค์ซื้อละครับ..อิอิอิอิ ;D

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: เป็นไปตามคาดการไว้สำหรับตลาด Veelah
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:07:08 »
ผมว่า มันกลายเป็นสินค้าเกงกำไรไปแล้วน่ะสิครับ เดี๋ยวมีซื้อเพื่อขายเกงกำไร ประมูล ใบจอง หรือขาย lot แรกราคาเท่าlote 2 ไรเงี๊ยครับ
แต่ผู้บริโภคก็มีความคิดครับ เดี๋ยวก็หันไปหาคู่แข่งอื่นๆที่น่าจะมีข้อดี ข้อด้อยต่างกัน เป็นทางเลือกครับ ขึ้นอยู่กับว่า น้าๆในนี้จะสร้างกระแสไปในทางไหนกันอ่ะครับ เพราะ คนใหม่ๆที่คิดจะซื้อเค้าต้องมาถามความคิดเห็นผู้ที่ใช้มาก่อนอยู่แล้วครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

กรุณา Login

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:50:27 »
ผมคิดว่าราคากระโดดสูงมากเลยนะ ถ้าราคากระโดดสูงๆทีเดียวแบบนี้ผมก้อไม่มีแรงจูงใจที่จะซื้อเท่าไหร่ เพราะผมว่าตัวเลือกมันมีเยอะไม่จำเป็นต้อง veelah กลัวจะกลายเป็นกระแสแบบ ukelele ที่ตัวนิดเดียวไม้ธรรมดาๆ ฮาร์ดแวร์ธรรมดาๆ แต่ราคา 4000+

ผมว่าจะซื้อรุ่นสูงๆของ veelah มาใช้เหมือนกันแต่ถ้าราคามันกระโดดแบบรุ่นเล็กแบบนี้ก้อคงยังไม่ซื้อเหมือนกันเพราะในราคาระดับนั้นตัวเลือกยี่ห้ออื่นเยอะมากๆๆๆๆ ซึ่งราคาอาจถูกกว่าด้วย  ขอมองความคุ้มค่าและความต้องการของตัวเองเอาดีกว่า

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:59:40 »
ตอนนี้ผมใช้ Veelah V56D อยู่ครับ (Top/Back : Solid) เพิ่งได้มาไม่กี่วันเอง ราคาหมื่นนิดๆ (ราคาจริง 15,xxx) ได้ส่วนลดครับ
แต่คุณภาพดีนะครับผมว่าคุ้มค่าเกินราคานะ
แต่ก็อย่างว่าถ้ามีตลาดมือสอง สงสัยเค้าคงอยากได้ซีรี๋ย์ที่สูงขึ้นนะครับ
แต่ตอนนี้ตลาด Veelah ผมว่ากระแสยังแรงอยู่นะครับ
(ตอนแรกอยากได้ Takaฯ D26S ครับ แต่ได้ยินกระแส Veelah คนพูดถึงกันมาก ก็เลยตัดสินใจซื้อ Veelah ครับ)

@GER@

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:39:38 »
แรงขนาดบางคนยังไม่ได้ลองยังเชียร์  ผมมี v56 อยู่ตัว ผมว่าเฉย ๆ นะ เสียงก็ดีในระดับที่รับได้ แต่คุณภาพงานประกอบยังไม่ดีในสายตาผมครับ...

k-spure

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:07:35 »
ผมเคยซื้อ V1D ล็อต 2 มาใช้ 3,850 บาท  ผมว่างานมันไม่ค่อยดีนะ (เคย post ลงความเห็นในเว็บนี้แหละ โดนอัดเละเลยครับ ตอนนั้น)

แต่เสียง ดังดีครับ

ใช้ไปซักพักผมว่า มันดังดังเกินไปหน่อย เลยปล่อยไป 3600 เองครับ รับโทรศัพท์สายแทบไหม้

เห็น lot 3 นี่ ราคาขึ้นมาตัวเกือบพัน สงสัยขายดีมาก (ระวังราคามันจะไปชนอีกยี่ห้อนึงนะ ผมว่างานเขาดีกว่าเยอะ)

แต่ก็แอบเล็งๆ V3 ไว้เหมือนกันครับ

@GER@

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:18:24 »
ต่างคนต่างความคิดครับ ชอบไม่เหมือนกัน ใครชอบก็ซื้อครับ ไม่ชอบก็มองยี่ห้ออื่น เยอะแยะไปครับ เดี๋ยวนี้กีต้าร์ที่จีนทำออกมาเยอะมาก คุณภาพก็ไม่น่าจะห่างกันซักเท่าไหร่ แล้วแต่มุมมองครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้มีอคติกับสินค้ายี่ห้อใด ๆ ทั้งสิ้น)

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:23:40 »
ผมเคยซื้อ V1D ล็อต 2 มาใช้ 3,850 บาท  ผมว่างานมันไม่ค่อยดีนะ (เคย post ลงความเห็นในเว็บนี้แหละ โดนอัดเละเลยครับ ตอนนั้น)

แต่เสียง ดังดีครับ

ใช้ไปซักพักผมว่า มันดังดังเกินไปหน่อย เลยปล่อยไป 3600 เองครับ รับโทรศัพท์สายแทบไหม้

เห็น lot 3 นี่ ราคาขึ้นมาตัวเกือบพัน สงสัยขายดีมาก (ระวังราคามันจะไปชนอีกยี่ห้อนึงนะ ผมว่างานเขาดีกว่าเยอะ)

แต่ก็แอบเล็งๆ V3 ไว้เหมือนกันครับ

ตอนกระแสแรงก็แบบนี้แหล่ะครับ ทำใจ ^^  ผมสั่ง V1 DACE ไป 1 ตัว ยังไม่รู้ว่าจะมาส่งเมื่อไหร่ ไว้จะมารีวิวอีกทีครับ

ปล.กีต้าร์ที่ฮิตอาจเพราะหลายๆองค์ประกอบด้วยกัน หากองค์ประกอบไม่ดี ไม่คุ้มค่า ต่อให้เชียร์ยังไงก็ไร้ค่าครับ
หลายๆยี่ห้อ น่าจะทราบข้อนี้ดีอยู่แล้วรวมทั้ง Veelah เองก็ด้วย น่าจะพัฒนาแข่งกันมากกว่าครับ คงไม่ทำให้งานมันแย่ลงหรอก ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:25:47 »
ต่างคนต่างความคิดครับ ชอบไม่เหมือนกัน ใครชอบก็ซื้อครับ ไม่ชอบก็มองยี่ห้ออื่น เยอะแยะไปครับ เดี๋ยวนี้กีต้าร์ที่จีนทำออกมาเยอะมาก คุณภาพก็ไม่น่าจะห่างกันซักเท่าไหร่ แล้วแต่มุมมองครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้มีอคติกับสินค้ายี่ห้อใด ๆ ทั้งสิ้น)

เห็นด้วยครับ แต่ตอนนี้ กีต้าร์Top Solid ราคาเท่านี้ มือ 1 ยังมีคู่แข่งที่งานดีจริง ผมว่ายังน้อยอยู่ก็แค่นั้นครับ อนาคตถ้าแบรนด์อื่นจับทางได้ ก็ไม่น่าแรงแบบนี้แล้วมังครับ ^_^

Yatsunori

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:32:49 »
โอ้ว ก็ดีกว่ามือถือแหล่ะครับ - -!!
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

wanichsoong

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:33:05 »
เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยครับ แต่ตอนนี้ กีต้าร์Top Solid ราคาเท่านี้ มือ 1 ยังมีคู่แข่งที่งานดีจริง ผมว่ายังน้อยอยู่ก็แค่นั้นครับ อนาคตถ้าแบรนด์อื่นจับทางได้ ก็ไม่น่าแรงแบบนี้แล้วมังครับ ^_^
เห็นด้วยครับอันนี้
รอไม่นาน หลายยี่ห้อกำลังจะเข้ามา เชื่อสิ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:34:47 »
เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยครับอันนี้
รอไม่นาน หลายยี่ห้อกำลังจะเข้ามา เชื่อสิ

ก็ไม่แน่ครับ อาจเป็นตำนานแบบ Yamaha F210-310 ก็ได้ 55555

wonderman

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:36:12 »
อยากทราบข้อมูล วีลาห์ เหมือนกันครับ ......มีเซียน กีต้าร์หลายท่าน เบรค ไม่ให้ผมซื้อ

เนื่องจากงานหยาบ แล้วก็ บอกว่าปล่อยไว้นาน หน้าไม้ โก่งเนื่องจากความตึงของสาย

หลายท่านก็บอกว่า ไม้หน้า บาง ทำให้เสียงใส และเสียงเปิด ..........แต่ ความรู้สึกผม ไม้หน้า ถ้าหนา จะดีกว่าไม่ใช่หรอครับ !!!

ส่วนตัวกำลังอยากได้เนื่่องจากราคามันถูก หน้าตามันก็สวยดี..............ขอบคุณครับ

@GER@

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:45:08 »
ที่ผมบอก ก็เพราะว่าไม่อยากให้คนถูกกระแสพาไป ไปลองจับ ลองเล่น แบบไม่มีอคติใด ๆ ใจท่านจะบอกท่านเอง .....จากคนที่เคยถูกกระแสพาไป...

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 13:54:45 »
อยากทราบข้อมูล วีลาห์ เหมือนกันครับ ......มีเซียน กีต้าร์หลายท่าน เบรค ไม่ให้ผมซื้อ

เนื่องจากงานหยาบ แล้วก็ บอกว่าปล่อยไว้นาน หน้าไม้ โก่งเนื่องจากความตึงของสาย

หลายท่านก็บอกว่า ไม้หน้า บาง ทำให้เสียงใส และเสียงเปิด ..........แต่ ความรู้สึกผม ไม้หน้า ถ้าหนา จะดีกว่าไม่ใช่หรอครับ !!!

ส่วนตัวกำลังอยากได้เนื่่องจากราคามันถูก หน้าตามันก็สวยดี..............ขอบคุณครับ

รอแป๊บครับ เดี๋ยวผมได้มาเมื่อไหร่ จะเอาข้อมูลมาฝากครับ

บอกตรงๆครับที่สั่งไม่ใช่ว่าฮิตตามกระแสนะครับ เพียงแต่อยากรู้ว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร เลยกล้าสั่งซื้อกีต้าร์ที่ไม่ได้ลองเป็นครั้งแรกในชีวิต ถ้าดีก็เก็บไว้ ไม่ได้เรื่องก็ขายต่อ ไม่หมกเม็ดครับ

wonderman

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 14:00:09 »

รอแป๊บครับ เดี๋ยวผมได้มาเมื่อไหร่ จะเอาข้อมูลมาฝากครับ

บอกตรงๆครับที่สั่งไม่ใช่ว่าฮิตตามกระแสนะครับ เพียงแต่อยากรู้ว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร เลยกล้าสั่งซื้อกีต้าร์ที่ไม่ได้ลองเป็นครั้งแรกในชีวิต ถ้าดีก็เก็บไว้ ไม่ได้เรื่องก็ขายต่อ ไม่หมกเม็ดครับ

ขอบคุณครับพี่

dream

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 14:37:44 »
ใครอยากได้ veelah พวก V1D V1OM V1DCE ราคาพิเศษหลังไมล์ ราคาน่าจะถูกว่าที่ ลักกี้ นะ แต่ไม่มาก เอาขำขำ o85 956 9196 ได้มาไม่เยอะเลยไม่อยากโพสขาย สั่งให้เพื่อนที่ ตจว. ถ้าอยากได้จะได้เพิ่มไป

Joe Charon

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 15:20:24 »

ผมว่าไม่เป็นอย่างนั้นนะ ผมใช้ V56D อยู่ ผมว่างานเค้าก็ดีอยู่นะครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 15:21:24 »
อ้า....สินค้ามือสองจะถูกจะแพงนะ มันขึ้นอยู่กับความพอใจทั้งสองฝ่ายครับ
จันทาร ดีกว่า จันไร