Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำน้าๆครับ ระหว่าง YAMAHA LS-TA กับ TAYLOR 214  (อ่าน 2761 ครั้ง)

creative rock studio

• member
ขอคำแนะนำน้าๆครับ ระหว่าง YAMAHA LS-TA กับ TAYLOR 214 ในด้านความคุ้มค่า และคุณภาพเสียง เป็นน้าๆ จะเลือกตัวไหนครับ

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
Re: ขอคำแนะนำน้าๆครับ ระหว่าง YAMAHA LS-TA กับ TAYLOR 214
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 13:30:20 »
ผมไม่เคยลอง TA เลย แต่อยากได้มากเช่นกันครับ

Lukpuen

• member
Re: ขอคำแนะนำน้าๆครับ ระหว่าง YAMAHA LS-TA กับ TAYLOR 214
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 14:02:56 »
ผมไม่เคยลอง Taylor เลยครับ ไม่รู้ว่าเสียงเป็นอย่างไร แต่เสียงของ TA ผมว่าหาจากกีต้าร์อื่นๆไม่ได้แน่ๆ หลอนจริง แล้วราคาก็เร้าใจกว่ามาก เป็น All Solid หาไม่ได้แล้วครับในราคานี้ ไปลองดูก่อนครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 19:31:58 »
เคยมี 214 แต่ขายไปแล้ว ถ้าให้เลือก เลือก yamaha ครับ รุ่นนี้สวยมากๆ
รู้สึกจะมีภาคไฟฟ้ามาให้ด้วย มันคุ้มจริงๆครับ
<a href="http://youtu.be/XxFFsGGOFJE" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/XxFFsGGOFJE</a>

jazzinblue

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 21:17:08 »
วันนี้ไปมีโอกาสได้ลอง LS TA ที่ Yamaha central festival เชียงใหม่มาครับ เหลือตัวสุดท้ายพอดี
ความเห็นส่วนตัว เสียงเปล่าถือว่าโอเคในระดับนึง ไม่ถึงขั้นดีดทีเดียวแล้วร้อง wow เหมือน guild gad50 แต่พอใส่ถ่าน 1 ก้อน เปิด TA แล้วปรับแต่งทั้ง chorus และ reverb ทำให้เสียงกีต้าร์ดูเพราะขึ้นมาทันที น่าจะทำให้สนุกกับการเล่นกีต้าร์ได้อีกเยอะครับ สำหรับผมในงบ 35 k ผมไม่มองตัวอื่นแล้วครับ

creative rock studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 22:00:42 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากครับ

A Thanadol

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:28:19 »
เป็นเทคโนโลยีที่น่าทึ่งมากๆ เวลาเล่นน่าจะเพลิดเพลินกว่ากีต้าร์ทั่วๆไป น่าสนใจว่าจะมีอุปกรณ์ Tran acoustic แยกขายหรือเปล่าจะได้ซื้อมาติดเอง