Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Elixir set2+1 ถูกดีจัง ซื้อมาเก็บไว้ซัก 2-3 ปี สายมันจะเสื่อมมั้ยครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)

BBadtz

• member
กะว่าจะซื้อซัก 2 ชุด
ผมเปลี่ยนสายทุก 4-6 เดือน
เริ่มใช้สายชุดที่ 6 ตอนครบ 2 ปีพอดี

ถ้าซื้อ 3 ชุด ใช้ไปใช้มา 3 ปีนี่ไม่ควรใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

mai_911

• member
ก็ซื้อชุดเดียวก็พอครับ มันมีเรื่อยๆนะครับราคานี้

กฤษณ์

• member
Elixir 2+1 เขาเคยผลิตมาขายปีละครั้งมาสามสี่ปีแล้ว ทุกปีขายหมดภายในไม่กี่วันยกเว้นปีนี้ที่มีขายอยู่เป็นเดือน (ผมว่าคงผลิตจำนวนมากขึ้นเยอะ) จุดอ่อนของ Elixir คือการใช้ซองกระดาษโดยไม่มีการแพ็คสูญญากาศเหมือนสาย D'Addario จึงอาจเกิดสนิมใด้แต่ผมก็ยังไม่เคยเจอเหมือนกัน

ผมมีกีตาร์สองร้อยกว่าตัว เปลี่ยนสายใหม่ปีละร้อยกว่าชุดก็ยังไม่เคยเจอสาย Elixir ขึ้นสนิมเลยครับ ดังนั้นถ้าตุนใว้ใช้ซักปีก็คงไม่เป็นไรเพราะมันถูกแต่ไม่ต้องตุนเยอะเพราะเขาผลิตขายทุกปีครับ

ปีนี้ผมก็ตุนชุด 2+1 ใว้ไม่พอเหมือนกันเพราะตอนนี้เหลือแค่ 7 กล่องแต่อีกสองเดือนก็มี  thanksgiving sale แล้วค่อยสั่งเพิ่มครับ

BBadtz

• member
ขอบคุณมากครับ