Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม footswitch แอมป์ fishman loudbox artist ครับ  (อ่าน 1025 ครั้ง)

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
ถาม footswitch แอมป์ fishman loudbox artist ครับ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 18:45:26 »
ถาม footswitch ที่ใช้กับแอมป์แอมป์ fishman loudbox artist ครับ
ไม่ทราบว่าสามรถใช้ footswitch ของ BOSS FS-6 แทนได้ไหมครับ
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

กฤษณ์

• member
Re: ถาม footswitch แอมป์ fishman loudbox artist ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 01:22:24 »
ถ้ามีของอยู่แล้วก็ลองเสียบดู ถ้ายังไม่มีก็ซื้อของแท้ดีกว่าเพราะโอกาสที่จะใช้ใด้มีน้อยมากแม้จะเสียบใด้ก็ตาม

prateepmc17

• member
Re: ถาม footswitch แอมป์ fishman loudbox artist ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 09:00:22 »
ถ้ามีของอยู่แล้วก็ลองเสียบดู ถ้ายังไม่มีก็ซื้อของแท้ดีกว่าเพราะโอกาสที่จะใช้ใด้มีน้อยมากแม้จะเสียบใด้ก็ตาม

ขอบคุณน้ากฤษณ์ครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 11:58:42 »
ในทางทฤษฎี ถ้ามีฟุตสวิตชแบบที่เป็น tip/ring (แจ๊ค2ขีด) และอีกด้านเป็นตัวเหยียบ 2 ปุ่ม ก็น่าจะใช้ได้เหมือนกันหมดนะครับ

แต่ผมเคยลองอะไรพวกนี้ บางทีมันสลับขั้ว หรือบางทีมันเสีย โดยที่เราก็ไม่รู้ ก็อาจจะใช้ไม่ได้

อย่างที่น้ากฤษณ์บอกครับ ถ้ามีใช้อยู่แล้วก็ลองเลยครับ แต่ถ้าต้องไปซื้อ ผมว่ายกของเราไปลองที่ร้าน หรือไม่ก็ใช้ของตรงรุ่นก็ดีนะครับ

>>>

** และความเห็นส่วนตัว : เอาจริงๆถ้า stage ไม่ใหญ่มาก เราใช้มือหมุนกดเอาก็ได้นะครับสำหรับอคูสติก ถ้าไม่ได้รีบเปิดปิดแบบทันทีขนาดนั้น

prateepmc17

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 18:15:57 »
ขอบคุณน้า mai_911 ครับ