Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หากระเป๋า หรือ soft cast กีตาร์ทรง Jumbo ครับ  (อ่าน 720 ครั้ง)

Jackal_XIII

• member
หากระเป๋า หรือ soft cast กีตาร์ทรง Jumbo ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 11:42:46 »
ผมใช้ takamine ตัว TDP 012 เป็น Jumbo cutaway

หากระเป๋ายากมาก ต้องใช้ไปเล่นกลางคืน ตอนนี้มีแต่กระเป๋า yamaha บาง ๆ ที่พอยัดลงไปได้ แต่เป็นห่วงกีตาร์เหลือเกิน 555

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับที่ซื้อหน่อยครับ อยากได้หนา ๆ กันน่้ำได้ยิ่งดี ขอบพระคุณครับ

หรือท่านใดมี และจำขายต่อ นำเสนอมาได้เลยครับ ^^ ID : jackal_13

nodavis

• member
Re: หากระเป๋า หรือ soft cast กีตาร์ทรง Jumbo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 13:39:09 »
ผมเพิ่งไปได้ตัวนี้มาจากร้านCin Guitarsครับ ใส่Jumboได้พอดี ติดแค่กระเป๋าหน้าใส่ของได้น้อยไปหน่อย

ตอนแรกตั้งใจจะเอาตัวนี้แต่สาขาที่ไปไม่มีของ