Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านไหนไปลอง Yamaha A5 series แล้วบ้างครับ  (อ่าน 9636 ครั้ง)

Birra Alla Vita

• member
Re: มีท่านไหนไปลอง Yamaha A5 series แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 00:50:11 »
วันนี้ได้มีโอกาศแวะไป Beat Spot ที่ Central Festival เชียงใหม่ กะว่าจะไปดู LS TA ที่สั่งจองไว้ ก็ได้กับ AC5R แล้วได้ลอง AC5R มาแล้วครับ รูปลักษณ์สวยงาม เนื้อไม้ ลายไม้สวยมากครับมาพร้อม Hard case คู่ตัวสีดำ ส่วนเสียงนั้น แตกต่างจาก AC3R ครับ มีความหนาแน่นกว่า แต่ลักษณะพุ่งเหมือนกัน ลองแล้วติดใจครับ สนนราคาคิดว่าถ้าใครได้ลองแล้วคงคิดหนักแน่นอน เพราะราคาเคาะแล้ว เหลือ 47,600 บาท ผมงี้มึนไปพักนึงเลยครับเนื่องจากสั่งจอง LS TA ไว้ก่อนหน้านั้นแล้ว ก็ได้ลองเล่นทั้งสองตัว อึ้ง มึน งง ไปเลยครับ เสียงของ LS TA ออกจะหนาแน่นกว่า อุ่นกว่า พอเปิด TA เท่านั้นแหละครับ แม่เจ้า แอมป์ไม่ต้องใช้แล้วครับ ลองสักพัก ก็จะเดินออกจากร้าน พี่เค้าบอกลองตัวนี้รึยังครับ เค้าก็หยิบ LL TA มาให้ลองอีก  เกาไปเพลินไป ส่วน Spec ไม้บอดี้สองรุ่นนี้ (AC5R กับ TA) เหมือนกัน ผลิตคนละที่ เกรดไม้แตกต่างกัน  อยากได้ทั้งสองตัว แต่สงสัย ต้องขาย Takamine ออกสัก 2 ตัว มีน้าๆท่านใดสนใจมั้ยครับ  ;D แจ้งมาเลยนะครับ  :)

ยังไงต้องไปลองกันให้ได้นะครับ เข้ามาแล้วทั้งสองรุ่น น่าใช้น่าเล่นจริงๆครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล กำลังจะหาเวลาไปลองที่เชียงใหม่เหมือนกันครับ ข้อมูลชวนให้หลอนมากครับ (^^

TOM1869

• member
Re: มีท่านไหนไปลอง Yamaha A5 series แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 07:26:02 »
เชียร์ เลย ภาคไฟฟ้า ดีมากครับ
Line id: 081-8718003

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 01:23:28 »
เชียร์ เลย ภาคไฟฟ้า ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับพี่ทอม อาทิตย์หน้าจะไปลอง ที่เชียงใหม่

thongchaita

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 07:43:15 »
ผมกำลังจะซื้อ ls-taครับ
เสียงด้อยกว่า A5 เยอะมั้ยครับ
หรือว่าซื้อ A5 ไปเลยดีครับ ได้made in Japan ด้วย

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 23:23:02 »
ผมกำลังจะซื้อ ls-taครับ
เสียงด้อยกว่า A5 เยอะมั้ยครับ
หรือว่าซื้อ A5 ไปเลยดีครับ ได้made in Japan ด้วย
งานดีทั้งคู่ครับ ผมว่าแล้วแต่คนชอบกับการนำมาใช้งานมากกว่าครับ ผมเน้นเอามาออกแอมป์ จึงเลือกที่จะหาลองA5 ครับผม