Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีใช้สายไนล่อนกับGuitar acoustic ไฟฟ้า Godin A6 ultar พอมีทางไม๊  (อ่าน 1454 ครั้ง)

tony33331

• member
พี่ๆครับ ผมมี guitar godin A6 ultar เป็นสายเหล็ก อยากลองใช้สายในล่อนไม่ทราบว่ามีวิธีที่ทำให้ใช้สายเอนได้หรือไม่เสียงจาออกหรือไม่ในภาคไฟฟ้า
ขอบคุณสำหรับคาแนะนำครับ 8)

samaklen

• member
มีต้วร้บส้ญญานใต้ saddle น่าจะรับสายเอ็นได้
แต่ pu ฮัมบัคเกอร์ น่าจะรับสัญญานจากสายเอ็นไม่ได้ครับ
สายเอ็นที่จะใช้ ต้องหาชนิดเป็นหมุดที่ปลายสายด้วยนะครับ
ไม่งั้นจะใช้กับบริดจ์พินไม่ได้
เสียงที่ได้ จะดีหรือไม่ ต้องลองดูครับ
แต่ น่าจะหา Multiac เสียงดีกว่ามาก ๆ ครับ

tony33331

• member
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำดีดี