Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่อง ให้น้าๆช่วยตัดสินใจระหว่างสองรุ่นนี้ หน่อยครับ  (อ่าน 2353 ครั้ง)

susdam

• member

susdam

• member
หรือมีรุ่นไหนแน่ะนำช่วยแน่ะนำด้วยน่ะครับ ราคาไม่เกิน4หมื่นครับ ขอบคุณครับ

guitar_import

• member
เอาเสียงดีๆไม่เน้นยี่ห้อได้เสียงแนวๆมาติน ชม.นี้ผมว่าหาอะไรที่คุ้มไปกว่าEastmanยากครับ ถ้าซื้อมาเล่นจริงจังผมว่าคุ้มมาก แต่ก็ต้องทำใจนิดนึงเวลาขายต่อเพราะเป็นกีตาร์ทำในจีนซึ่งคนไทยยังไม่ค่อยจะรู้จักกันมากนัก ถ้ามีโอกาสก็อยากให้ไปลองกีตาร์ยี่ห้อนี้ดู(ถ้าชอบแนวๆMartinนะ)

pomguitar

• member
Blueridge BR-160A
Alvarez MDA70

ถ้าเอาสองตัวนี้ เลือกง่ายมากครับ

Blueridge BR-160A  ครับ รุ่นใหม่ๆ ยิ่งทำยิ่งพัฒนา คุณภาพเสียง คุณภาพงานประกอบ perfect มากๆ ครับ
หรือไม่ก็ลองไปดู Eastman แต่งานต้องเน้นๆดูๆ เป็นตัวๆไป งาน qc ยังต้องปรับปรุง แต่ถ้าเจอะตัว QC ดีๆ เรื่องเสียงถือว่าดีเลยครับ

susdam

• member
เอาเสียงดีๆไม่เน้นยี่ห้อได้เสียงแนวๆมาติน ชม.นี้ผมว่าหาอะไรที่คุ้มไปกว่าEastmanยากครับ ถ้าซื้อมาเล่นจริงจังผมว่าคุ้มมาก แต่ก็ต้องทำใจนิดนึงเวลาขายต่อเพราะเป็นกีตาร์ทำในจีนซึ่งคนไทยยังไม่ค่อยจะรู้จักกันมากนัก ถ้ามีโอกาสก็อยากให้ไปลองกีตาร์ยี่ห้อนี้ดู(ถ้าชอบแนวๆMartinนะ)
ขอบคุณมากๆครับน้าที่แน่ะนำเดี๋ยวผมจะหาโอกาสไปลอง

susdam

• member
Blueridge BR-160A
Alvarez MDA70

ถ้าเอาสองตัวนี้ เลือกง่ายมากครับ

Blueridge BR-160A  ครับ รุ่นใหม่ๆ ยิ่งทำยิ่งพัฒนา คุณภาพเสียง คุณภาพงานประกอบ perfect มากๆ ครับ
หรือไม่ก็ลองไปดู Eastman แต่งานต้องเน้นๆดูๆ เป็นตัวๆไป งาน qc ยังต้องปรับปรุง แต่ถ้าเจอะตัว QC ดีๆ เรื่องเสียงถือว่าดีเลยครับ
ขอบคุณมากๆครับน้า  ที่ช่วยแน่ะนำครับ

susdam

• member
Eastman เป็นกีตาร์อีก1แบรนที่ผมสนใจมาก ด้วยเรื่อง สเป็กและเสียงที่ได้ยินคนบอกต่อๆกันมาเมื่อหลายปีก่อน แต่ผมเองไม่มีโอกาสได้ไปลองสักครั้งเลยครับ ส่วนเรื่องงาน QC นี้ตัวผมอ่อนมากครับในการดู 
อยากมีโอกาสไปลองมากๆเลยครับ ผมซื้อได้ตัวเดียวเลยอยากศึกษาข้อมูลให้ดี เลยอยากให้น้าๆ ช่วยแน่ะนำกันมาได้เลยน่ะครับ ผมไม่ติดยี่ห้อ ของให้เสียงดี ไม้ดี ขอบพระคุณครับ

sonic

• member

ลองมาหลายๆยี่ห้อในงบนี้ค่าตัวนี้ ผมก็ขอแนะนำ ขอเชียร์ที่ Blueridge BR160A ครับ  งานประกอบเขาดีอยู่แล้ว เสียงหนาและใหญ่มาก เสียงดีมากมากครับ

susdam

• member

ลองมาหลายๆยี่ห้อในงบนี้ค่าตัวนี้ ผมก็ขอแนะนำ ขอเชียร์ที่ Blueridge BR160A ครับ  งานประกอบเขาดีอยู่แล้ว เสียงหนาและใหญ่มาก เสียงดีมากมากครับ
ขอบคุณมากครับน้า sonic

susdam

• member
ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยค่ะ :D :D
goldenslot
กดเซริสรุ่นได้เลยครับน้าผมกลัว เซิส ข้อมูลผิดครับ