Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ไหมครับTaylor gs mini Backเป็นMapleหาซื้อได้ที่ไหนมิวสิคคอลเลคบอกไม่เอามาขาย  (อ่าน 1830 ครั้ง)

ifyouloveme

• member
พอดีได้ไปลองที่สาขาพารากอนมา เสียงดีมากๆ แต่พนักงานบอกไม่เอามาขายซะงั้น จะหาได้ที่ไหนครับ แล้วทำไมเค้าถึงไม่เอามาขายครับ

h5555

• member
ตัวที่ลองเขาก็ไม่ขายเหรอครับหรือโชว์เฉยๆ

ifyouloveme

• member
ตัวที่ลองเขาก็ไม่ขายเหรอครับหรือโชว์เฉยๆ

พนักงานบอกว่าเป็นตัวโชว์เฉยเฉยครับ ผมไม่รู้ว่าเคยมีการนำเข้ารุ่นนี้มาหรือเปล่าครับ ทราบไหมครับผม

biscuit

• member
ตอบ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 06:00:08 »
น่าจะเป็นตัว Limited Editions 2013 นะครับ นำเข้ามาจำนวนไม่มาก (โรสวู๊ด , แบล็ควู๊ด , เมเปิ้ล)

ifyouloveme

• member
Re: ตอบ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 12:51:12 »
น่าจะเป็นตัว Limited Editions 2013 นะครับ นำเข้ามาจำนวนไม่มาก (โรสวู๊ด , แบล็ควู๊ด , เมเปิ้ล)

ต้องหามือสองอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ แต่ออกมาน้อยคงหายากแน่ๆ

mai_911

• member
เคยได้ยินมาว่า
GS mini นี่ ไม่หลังอะไรก็เสียงเหมือนกัน ต่างกันที่ความสวยงามเท่านั้น

ถ้าน้าถูกใจเฉพาะที่ "เสียง" ผมว่าหารุ่นไม้อื่นมาเล่นก็ได้ครับ เลือกตัวที่เสียงดีๆ

แต่ถ้าถูกใจที่ "หน้าตา" สงสัยต้องลองประกาศหาดู หรือไม่ก็ซื้อมือสองจากเมืองนอกครับ

ifyouloveme

• member
เคยได้ยินมาว่า
GS mini นี่ ไม่หลังอะไรก็เสียงเหมือนกัน ต่างกันที่ความสวยงามเท่านั้น

ถ้าน้าถูกใจเฉพาะที่ "เสียง" ผมว่าหารุ่นไม้อื่นมาเล่นก็ได้ครับ เลือกตัวที่เสียงดีๆ

แต่ถ้าถูกใจที่ "หน้าตา" สงสัยต้องลองประกาศหาดู หรือไม่ก็ซื้อมือสองจากเมืองนอกครับ

เสียงต่างกันนิดหนึ่งครับ แต่ฟิลในการเล่นต่างกันเยอะอยุ่ครับ maple แบบกังวานและคมมากผมชอบมาก เสียงมันโปร่งไม่กั๊กเลย
แต่น้าเคยเห็นมีคนปล่อยไหมครับ ไม่เคยเห็นมีคนปล่อยเลย