Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ทุกคนมีวิธีลด noise เสียงซ่าๆยังไงบ้างครับ  (อ่าน 1104 ครั้ง)

Leo ฮะ

• member
ผมอัดเสียงกีต้าร์โดยใช้ไมค์ต่อกับมือถือแล้วอัดครับ แล้วก็มีเสียงซ่าๆตลอดเลยครับตามคลิปนี้เลยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=LfmoaD2wQzg&feature=youtu.be

ไม่ทราบว่าพี่ๆมีวิธีแก้อย่างไรกันบ้างครับ

ปล.วิดีโอนี้อัดตอนซ่อมไม่เยอะมาก ยังผิดเพียบครับเดี๋ยวซ้อมเพิ่มให้สมูทขึ้นหน่อย

pickpanther

• member
    • My Page
Re: พี่ทุกคนมีวิธีลด noise เสียงซ่าๆยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 17:28:31 »
ตั้งไมค์ห่างจากแหล่งกำเนิดเสียงเยอะยังไงก็มี noise ครับ ผมเดาว่าแอพกล้องของไอโฟนมัน auto level พอเสียงเข้าเบามันก็จะปรับให้ดังขึ้นแล้ว noise ที่เงียบๆก็จะดังขึ้นตามมาครับ

ถ้าจำเป็นต้องตั้งห่างๆเพื่อเปิดกล้องถ่ายไปด้วย คงต้องทำให้ห้องเงียบที่สุดเท่านั้นครับ
FB/PickFingerstyle

Leo ฮะ

• member
Re: พี่ทุกคนมีวิธีลด noise เสียงซ่าๆยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 23:30:29 »
โห ขอบคุณมาครับพี่ปิ๊ก Finger Style My Idol มาตอบเอง ขอบคุณมากครับ

ป.ล. อย่ารีบอัพเพลงจมนะฮะ  เดี๋ยวผมไม่มีอะไรจะเล่นในยูทูป555