Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม takamine santa fe TAC11C ว่าสเปคอะไร ราคาอยู่ที่เท่าหร่ครับ  (อ่าน 1594 ครั้ง)

Jazztone

• member
ขอบคุณครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
น่าจะประมาณนี้ครับ ต่างกันที่ปรีแอมป์ จะเป็น cool tube มือสองสภาพสวยๆ เห็นเค้าขายอยู่ที่ประมาณ 5 หมื่นครับ

jazzy9

• member
น่าจะประมาณนี้ครับ ต่างกันที่ปรีแอมป์ จะเป็น cool tube มือสองสภาพสวยๆ เห็นเค้าขายอยู่ที่ประมาณ 5 หมื่นครับ

ขออนุญาตครับ... ในเว็บของทาคาฯ ลงข้อมูลผิดผลาดครับ 
sides เป็น rosewood  แต่ในสเป็ค(ไฟล์ pdf) เป็น mahogany
(ส่วนใหญ่ back & sides จะเป็นไม้ชนิดเดียวกัน แต่ในรูปดูไม้ข้างเหมือน sapele นะ เพราะ mahogany กับ sapele มันคล้ายกัน)
ป.ล. TAC11C กับ EAC111C สเป็คเหมือนกัน ต่างกันตรงปรีแอมป์ครับ