Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจแอมป์ Acoustic Roland ac60 กับ marshall as100d ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ  (อ่าน 2129 ครั้ง)

laaunglom

• member
ผมมีความสนใจแอมป์ Acoustic อยู่2ตัวคือ Roland ac60 กับ marshall as100d ครับ พี่ๆในห้องนี้ที่มีประสบการณ์หรือเคยลองเล่นมาแล้วช่วยแนะนำตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีให้ลองทางร้านบอกต้องสั่งอย่างเดียวอ่ะครับ...ขอบคุณครับ

uncle nok

• member
marshall as100d ตัวนี้เลยครับ แต่ผมงบไม่ถึงลองแล้วชอบมาก น้ำหนักไม่น่ามีปัญหาอะไร

Hinsor

• member
เสียงดีทั้งคู่ครับ  Roland ac60 ควรจะเทียบกับ Marshall as50d ครับ เพราะวัตต์ และราคาใกล้เคียงกัน ขนาด marshall จะใหญ่กว่าซักหน่อย

kiti guitar

• member
มี ac60 ใช้อยู่ แต่แอบชอบ marshall as50d เสียงดีพอๆกันครับ ชอบทั้งคู่
vintage guitar

TOM1869

• member
เคยมีทั้ง 2  ตัว  ขาย ออกไปทั้งแล้ว

อยู่ที่การใช้งาน  ac60  เสียงดี นน.เบา มีกระเป๋าสะพายมาด้วย
AD100D  ตัวใหญ่หนัก  กำลังขับ เหลือๆ  กลางแจ้งสบาย เบสหนักอิ่ม  เสียงดี ดันขายไปช่วงตังหมดเสียดายครับ  สองหมื่นนิดๆ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
ผมมีความสนใจแอมป์ Acoustic อยู่2ตัวคือ Roland ac60 กับ marshall as100d ครับ พี่ๆในห้องนี้ที่มีประสบการณ์หรือเคยลองเล่นมาแล้วช่วยแนะนำตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่มีให้ลองทางร้านบอกต้องสั่งอย่างเดียวอ่ะครับ...ขอบคุณครับ
ยินดีต้อนรับนะครับ
ดีและน่าเล่นทั้งคู่ครับ..
ในกรณีที่ นน. ไม่ใช่ปัญหา ถ้าเป็นผมเอง คงมองไปที่ Marshall AS100D ครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

Marshall AS 100 D น่าใช้งานมากกว่า Roland AC 60  แน่นอน

100 Watts  ยังไงก็เสียงดี อิ่ม ๆ ฉ่ำ ๆ กระหึ่ม กว่า 60 Watts  แน่นอน และดอกลำโพง ก็ใหญกว่า

Marshall  มี Multi Effect มาให้เรียบร้อย  10  กว่า ชนิด  เหลือเฟือในการใช้งาน

Marshall ยังพอรองรับการใช้งานกลางแจ้งได้บ้าง  ส่วน Roland ย่านความถี่ต่ำ หาย ตามหาไม่เจอ

สิ่งที่เหมือนกัน คือ  ผลิตจากประเทศ จีน  ทั้งคู่

Finger Picking Style

laaunglom

• member
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ได้แนะนำ ผมได้มาแล้วครับ AS100D เสียงดีมาก .... ผมขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ผมว่าจะเอามาเล่นคาราโอเกะบ้างอ่ะครับ พี่ๆท่านไหนเคยเอาเล่นบ้างครับ ผมว่าจะเอาเอฟเฟคเสียงร้องจากภายนอกแลัวส่งเข้า SEND RETURN พี่ว่ามันจะได้ไม่ครับ ขอบคุณครับ...

กฤษณ์

• member
ถ้าจะเปิดเพลงด้วยก็ใช้ portable PA จะเหมาะกว่าเยอะเพราะจะเสียบกีตาร์ด้วยก็ใด้ ราคาก็ไม่ใด้แพงกว่า Marshall มีช่องให้เสียบมากกว่า ลำโพงก็เป็นลำโพงสองทาง (woofer+tweeter)