Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรีแอมป์ Esonic2 ใน Epiphone EJ 200 SCE กับข้อสงสัยครับ  (อ่าน 1184 ครั้ง)

A4

• member
1.การใช้งานจูนเนอร์ไม่สเถียรขณะที่เสียบแจ็ค..คือจับโน๊ตไม่ค่อยได้..แต่เวลาไม่เสียบแจ็คก็ใชังานได้ปรกติดี

2. Nanomag(neck) เสียงดังกว่า Nanoflex(bridge) ในระดับ Volume เดียวกัน

3. เมื่อแบตอ่อน..ไฟเตือนจะแสดงอย่างไร(ติดค้าง/กะพริบ)

คำถามข้อ1และ2..เป็นอาการผิดปรกติหรือไม่..อย่างไรครับ

รบกวนคำตอบจากน้าๆที่เคยใช้ด้วยนะครับ..ขอบคุณมากๆครับ

h5555

• member
Re: ปรีแอมป์ Esonic2 ใน Epiphone EJ 200 SCE กับข้อสงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 17:31:12 »
ทุกวันนี้ใช้Epiphone EJ 200 SCEและ200CEอยู่ก็งงๆอยู่ครับ  หาคู่มือภาษาไทยไม่มีเลย  แต่จำได้ว่าในเว็บบ้านไม้นี้เคยมีท่านนึงรีวิวการใช้Esonic2 ไว้ดีมาก น่าจะเป็นเจ้าของร้านหรืออะไรสักแห่งอยู่จังหวัดค่อนข้างไปทางเหนือครับ  ในรีวิิวห็นอยู่หน้าเคาน์เตอรฺ์  ผมพยายามหาอยู่หลายหนก็ไม่เจอสักที  เดี๋ยวผมจะลองตามข้อ1,2,3 ดูอีกครับ

A4

• member
Re: ปรีแอมป์ Esonic2 ใน Epiphone EJ 200 SCE กับข้อสงสัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 07:04:41 »
สวัสดีครับ..น้า h5555 อันที่จริงก่อนเข้ามาตั้งกระทู้..ผมก็ได้หาข้อมูลจากเว็บ ตปท. มาบ้างแล้วครับ..แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบที่คลายสงสัยสักที..

ในส่วนของ ปิคอัพนั้น..ถึงแม้ว่าความดังจะไม่บาลานซ์ระหว่างตัวหน้า-หลัง..แต่ผมก็ยังปรับหาจุดที่พอใจได้อยู่ครับ..เพียงแต่สงสัยว่าตัวของท่านอื่นเป็นเช่นเดียวกันหรือไม่..หรือเป็นแต่ของผม

ที่สงสัยมากๆๆๆ....คือจูนเนอร์ครับ..มันใช้งานได้ดีมากตอนไม่เสียบแจ็ค..แต่พอเสียบปุ๊บ..ไม่ว่ารูไหน..ไม่ว่าแอมป์เปิดอยู่หรือไม่..ขอให้มีแจ็คเสียบคาไว้เถิด..พี่แกจะเอ๋อทันทีครับ
ผมก็เลยสงสัยว่าเกี่ยวกับแบตหรือเปล่า..จึงได้ถามต่อว่า ไฟเตือนจะแสดงอย่างไรนั่นล่ะครับ..เพราะตอนนี้ไฟเตือนก็ไม่ได้แสดงอะไร..และเสียงที่ออกแอมป์ก็ไม่ได้แตกพร่าแต่อย่างใดเลยครับน้า..

น้า h5555 และน้าท่านอื่นๆในบ้านไม้ที่มีในครอบครอง..ได้ทดสอบดูแล้วเห็นผลเช่นไร...
ผมขอความกรุณาคลายข้อสงสัยให้ด้วยนะครับ..ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

h5555

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 14:23:05 »
เจอมาสดๆร้อนๆครับ  เสียบสายแจ๊คทิ้งไว้ หน้าจอโชว์รูปแบตอ่อน  ตั้งเสียงไม่ได้เลยครับ  เดี๋ยวหาเวลเปลี่ยนแบตก่อนว่าจะดีขึ้นไหมแล้วจะมารายงานครับ