Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อัดเสียง Crafter GAE-18N มาให้ฟังครับ  (อ่าน 10623 ครั้ง)

pickpanther

• member
    • My Page
อัดเสียง Crafter GAE-18N มาให้ฟังครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:53:00 »
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=Hmc_Tb6Ljrg" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://www.youtube.com/watch?v=Hmc_Tb6Ljrg</a>

ที่จริงแล้วผมไปรู้จักผู้หญิงคนหนึ่งเมื่อเดือนที่แล้ว เจอหน้ากันเกือบทุกวัน และเมื่อเวลาผ่านไปผมก็เริ่มรู้สึกแปลกๆกับเธอ จนผมเข้าใจแล้วว่าความรู้สึกนั้นก็คือ "ผมชอบเธอ" แต่ว่าเมื่อวันก่อนผมเพิ่งจะรู้ว่าวันนี้จะเป็นวันสุดท้ายที่ผมจะได้เจอกับเธอ ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับเธอเลย รู้แค่อย่างเดียวคิือเธอชอบเพลงนี้ ผมจึงอัดกีต้าร์เพลงนี้เอาไว้ และหวังว่าวันหนึ่งเธอจะผ่านเข้ามาฟังเพลงนี้ที่ผมอยากจะเล่นให้เธอฟังสักครั้งครับ
FB/PickFingerstyle

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: อัดเสียง Crafter GAE-18N มาให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:06:51 »
T^T  ซึ้งจัง.......แต่ทำไมไม่ไปทำในสิ่งที่อยากทำล่ะครับ ;D
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

pickpanther

• member
    • My Page
Re: อัดเสียง Crafter GAE-18N มาให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:17:12 »
อยากจะทำใจจะขาดแล้วครับ แต่ว่าหลังจากวันนี้ไปคงจะรู้สึกทรมานน่าดู

MooAoon

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:21:14 »
สุดซึ้ง ขอให้เจ้าตัวได้ฟังเร็วๆนะครับ และเค้าจะรับรู้ถึงความเป็นห่วงผ่านทำนองเพลงแน่ๆ ครับ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:23:33 »
น้ำตาร่วงเลย..........
No 1 Does It Better.

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:29:49 »
อยากจะทำใจจะขาดแล้วครับ แต่ว่าหลังจากวันนี้ไปคงจะรู้สึกทรมานน่าดู

เค้ามีคุณค่าพอที่่คุณจะทุ่มเทกำลังแรงใจเพื่อทำให้เค้ารู้ไหมครับ ^_^
โลกนี้มีช่องทางสื่อสารเยอะแยะครับ แต่การที่เราทำในสิ่งที่อยากจะทำมันดีที่สุดครับ เพราะเมื่อวันนึงที่เราไม่มีโอกาสอีกแล้ว จะได้ไม่ต้องมานั่งถามตัวเองว่า "วันนี้เราทำอะไรอยู่" ขอให้โชคดีนะครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:55:40 »

กลับมาเล่นกีต้าร์ ให้ไพเราะ ดีกว่า  เพราะเสียงกีต้าร์ ที่แสนไพเราะ  ไม่เคยทำร้าย หัวใจ ใคร

Finger Picking Style

thezerot

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:00:14 »
ฟังเพลง แล้วอ่านไปด้วย แทบจะร้องไห้
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:00:13 »

กลับมาเล่นกีต้าร์ ให้ไพเราะ ดีกว่า  เพราะเสียงกีต้าร์ ที่แสนไพเราะ  ไม่เคยทำร้าย หัวใจ ใคร

เห็นด้วยครึ่งนึงครับ  แต่อีกครึ่งมันคงเป็นเรื่องที่ค้างคาใจ จขกท. ไปอีกนานครับ ^_^

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:16:22 »
อารมณ์เดียวกันเลยครับ แต่ของผมเป็นเพื่อนสนิทครับ
ทำงานที่เดียวกันมา 2 ปีกว่าแล้ว สิ้นเดือนนี้ เค้ากำลัง
จะลาออกไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกก็ว่าจะอัดคลิปให้
แต่รู้สึกว่ามันแรงไม่พอ เลยตั้งใจว่า วันที่เลี้ยงส่งกัน
จะหิ้วกีต้าร์ไปด้วย แล้วเลือกร้านที่มี เล่นดนตรีสด
แล้วขอขึ้นไปเล่นกันสดๆ เลย ถึงแม้ว่าจะเล่นไม่เก่ง
เสียงห่วยแตก แต่ผมว่ามันแรงดี และเพื่อนคงประทับใจ ^^

ตอนนี้ก็ซ้อม อยู่ 3 - 4 เพลงครับ สำหรับเพื่อนคนนี้

ข้อความ ตามด้วย เธอยัง แล้วต่อด้วย ความคิด แล้วจบด้วย ยังรอคอยเธอเสมอ ของพรู ^^

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:24:37 »

ใช่แล้วละครับ :D

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 11:30:07 »
อารมณ์เดียวกันเลยครับ แต่ของผมเป็นเพื่อนสนิทครับ
ทำงานที่เดียวกันมา 2 ปีกว่าแล้ว สิ้นเดือนนี้ เค้ากำลัง
จะลาออกไปทำงานที่ใหม่ ตอนแรกก็ว่าจะอัดคลิปให้
แต่รู้สึกว่ามันแรงไม่พอ เลยตั้งใจว่า วันที่เลี้ยงส่งกัน
จะหิ้วกีต้าร์ไปด้วย แล้วเลือกร้านที่มี เล่นดนตรีสด
แล้วขอขึ้นไปเล่นกันสดๆ เลย ถึงแม้ว่าจะเล่นไม่เก่ง
เสียงห่วยแตก แต่ผมว่ามันแรงดี และเพื่อนคงประทับใจ ^^

ตอนนี้ก็ซ้อม อยู่ 3 - 4 เพลงครับ สำหรับเพื่อนคนนี้

ข้อความ ตามด้วย เธอยัง แล้วต่อด้วย ความคิด แล้วจบด้วย ยังรอคอยเธอเสมอ ของพรู ^^

ทำเลยครับสู้ๆ ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำครับ ^_^

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 12:26:12 »
อัดใส่แผ่นเอาไปให้เค้าสิครับน้า เค้าได้ฟังเลยด้วย...ไม่ต้องรอ

thezerot

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 13:05:06 »

ถ้าได้อย่างนี้คงไม่มีทางลืมเลยคับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 13:48:40 »
เป็นกำลังใจให้น้าๆครับ ความตั้งใจ สัมผัสได้เสมอ :D

เอ๋_ผู้เยี่ยวชม

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 13:56:49 »
เฮ้ยใช้อ่ะ อารมณ์เดียวกัน

อยากไดเแทปอ่ะ  น้าpickpanther

ผมว่าเพลงอารมณ์นี้ ผมก็อยากเล่นให้เธอฟัง

[email protected]  ขอแทปด้วยน่ะ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 14:07:02 »

ผมว่าเพลงอารมณ์นี้ ผมก็อยากเล่นให้เธอฟัง

[email protected]  ขอแทปด้วยน่ะ

เอ่อ...โทษนะครับ ชื่อ User นี้จริงๆหรือครับหรือพิมพ์ผิดครับ ^_^

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 14:32:47 »
วันนี้เจอกันผมก็ได้แค่ยิ้มให้อ่ะครับ จริงๆแล้วเค้าก็ไม่ได้คิดอะไรกับผมหรอก ผมคิดคนเดียว แต่ก่อนจะจากกันก็อยากจะให้เค้าได้รู้ว่าผมรู้สึกดีด้วย โดยที่ไม่บอกว่าชอบเค้าอ่ะครับ

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 14:33:33 »

ไม่ได้เขียน tabs ไว้เลยอ่ะครับ ถ้าจะเขียนจริงๆคงต้องมานั่งแกะที่ตัวเองเล่นไว้ครับ ฮ่าๆๆ

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 15:09:53 »

ชอบประโยคนี้จัง