Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ ครับ ช่วยผมด้วย !  (อ่าน 1138 ครั้ง)

golftheable

• member
พี่ ๆ ครับ ช่วยผมด้วย !
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 06:39:09 »
สวัสดีครับ พอดีผมเล็งเจ้าสามตัวนี้อยู่ครับ 1.Cort AD880CE  2.Dolce TS-1E  3.SFX 1F ns หากพี่ ๆ มีงบอยู่ 8000 จะเลือกตัวไหนดีครับ ช่วยผมหน่อยนะครับพอดีงานเข้ามากระชั้นชิดมากเลยแล้วไม่ค่อยสันทัดเรื่องกีต้าร์โปร่งเท่าไหร่นัก เลยอยากได้ความเห็นจากพวกพี ๆ หน่อยครับ ( เล่นร้านแบบ Pub&Restaurant และเล่นงานกลางแจ้ง Event ต่าง ๆ เน้นด้าน Ryhtm เป็นหลัก ) ขอแบบสไตล์ Bass แน่น ๆ หน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: พี่ ๆ ครับ ช่วยผมด้วย !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 06:53:18 »
เลือกตัว 2 กะ 3 เพราะปรีฟิชแมนครับ ดีทั้งคู่
Dolce ใช้ Presys ที่มี tuner ในตัวก็จะสะดวกในการตั้งสายกว่าหน่อยครับ
ดูราคา Cort น่าจะสูงกว่าราวพันนึง

จริงๆน่าไปลองครับ เพราะ Dolce มันก็เป็น Dreadnought ให้เสียงตีคอร์ดที่เพราะ
ส่วน Cort ออกแนวใช้โซโล่กะ fingerstyle จะเพราะกว่าครับ
:)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: พี่ ๆ ครับ ช่วยผมด้วย !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:12:46 »
เลือกตัว 2 กะ 3 เพราะปรีฟิชแมนครับ ดีทั้งคู่
Dolce ใช้ Presys ที่มี tuner ในตัวก็จะสะดวกในการตั้งสายกว่าหน่อยครับ
ดูราคา Cort น่าจะสูงกว่าราวพันนึง

จริงๆน่าไปลองครับ เพราะ Dolce มันก็เป็น Dreadnought ให้เสียงตีคอร์ดที่เพราะ
ส่วน Cort ออกแนวใช้โซโล่กะ fingerstyle จะเพราะกว่าครับ

เห็นด้วยครับ ถ้าออกงาน PU Fishman จะสะดวกกว่า^_^  ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปลองเองครับ จะได้รู้ว่าเหมาะกับแนวที่จะเล่นรึเปล่า ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ