Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah / enya หรือ yamaha 3/4 ครับ งบไม่เกินเจ็ดพันครับ รบกวนแนะนำรุ่นให้หน่อยครับขอบคุณมากครับ  (อ่าน 1485 ครั้ง)

pom1500

• member
Veelah / enya หรือ yamaha 3/4 ครับ งบไม่เกินเจ็ดพันครับ
รบกวนแนะนำรุ่นให้หน่อยครับขอบคุณมากครับ ^^

Senawungza

• member
ผมแนะนำเป็น Veelah นะครับ ถึงแม้จะเป็นงานจีนแต่ก็น่าจะดีและถึงขั้นดีมากเลยครับ ใจจริงก็อยากให้ไปลองดูครับเพราะไม่ได้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อหรอกครับ อยู่ที่คนเล่นว่าเล่นตัวไหนแล้วชอบมากกว่า

loh

• member
ทุกๆตัวที่ถามมา ใช้ได้ดีทุกๆตัวครับ คุณภาพดีพอกันหมด ถ้าเอาส่วนตัวผมเป็นที่ตั้ง มาเรียงแบบนี้

veelah
enya
yamaha

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
Veelah mini camper อีกเสียงครับงานดีเสียงมาเต็มเกินตัว
ประชากรแห่งแสงดาว

pom1500

• member
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับตอนนี้ผม โฟกัสไปที่ veelah mini caper ตามข่อแนะนำเรียบร้อยครับ ^^

A Thanadol

• member
ผมก็เพิ่งสอย veelah mini camper koa-e มา ซุ่มเสียงใช้ได้เลยครับ กลาง แหลม เด่น เบสน้อยไปนิดแต่ก็ไม่น่าเกลียด เสียงดังเกินขนาดลำตัว เล่นมันมือมากทั้งสตรัมและปิกกิ้ง เพียงแต่ช่วงแรกต้องปรับตัวกับสเกลที่เล็กกว่ากีต้าร์ไซส์ปกตินิดนึงครับ

nhoy

• member
Veelah / enya หรือ yamaha 3/4 ครับ งบไม่เกินเจ็ดพันครับ
รบกวนแนะนำรุ่นให้หน่อยครับขอบคุณมากครับ ^^

เรียนน้า pom1500
จากที่ยกมานั้น ล้วนน่าเล่นครับ
สำหรับในกรณีถ้าเป็นผมเอง คงมองไปที่ Veelah ครับ หาโอกาสไปลองดูด้วยตัวเองครับ..ดูซิว่าชอบไหมครับ