Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ้อมแบบอัดทีเดียวร้อยรอบ เป็นผลดีหรือผลเสียครับ  (อ่าน 1543 ครั้ง)

guitara

• member
ทุกวันนี้ไม่เคยทำได้ถึงร้อยรอบในรวดเดียวครับ ได้แค่ห้าสิบหกสิบรอบ ก็เริ่มล้าซ้อมไม่ไหว
มีวิธีซ้อมที่ได้ผลมากกว่าการเล่นซ้ำๆ หลายสิบรอบไหมครับ การซ้อมแบบนี้ก็ได้ผลอยู่ครับ
แต่มันไม่ทันใจ ไม่ได้ดังใจครับ ชำนาญไม่ทันที่ใจอยาก

มีวิธีที่ให้พัฒนาการมันไปเร็วๆกว่าการเล่นซ้ำๆเป็นสิบๆรอบไหมครับ

samaklen

• member
ถ้ารู้เบื้องหลังการฝึกของคนเก่ง ๆ
จะรู้ว่าเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดาครับ