Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนสาย Guitalele (Yamaha GL-1) ครับ  (อ่าน 810 ครั้ง)

BPasch

• member
ผมอยากรบกวนสอบถามว่าถ้าสมมติว่าผมไปซื้อสายกีตาร์คลาสสิคมาเปลี่ยนให้กับ Guitalele จะเป็นไปได้มั้ยครับ ว่าสาย 1 ชุด จะยาวพอที่จะสามารถใช้กับ Guitalele ได้ 2 ครั้งอ่าครับ ไม่อยากทิ้งเพราะสายน่าจะยาวเหลือเยอะพอสมควรครับ

ขอบคุณมากครับ

samaklen

• member
วัดแล้วไม่น่าได้ครับ
หรือถ้าได้ ขั้วสายที่พันหลัก ก็จะสั้นมาก อาจลื่นหลุดได้ง่าย ๆ