Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามปรึกษาเรื่องอุปกรณ์ทำมาหากิน และอุปกรณ์ที่เหมาะสมครับ  (อ่าน 989 ครั้ง)

Evie

• member

อุปกรณ์ที่ผมใช้ทำงานอยู่ตอนนี้คือ crafter gae 9n ครับ + Lr baggs para di  ตอนนี้ลังเลอยู่ครับว่าจะซื้อ Fishman loundbox mini หรือ zoom a3 ดีครับ จะเอาอย่างใดอย่างนึงครับแต่ผมแบกไปได้ครับถ้าเป็นตู้แอม แต่จะพ่วง para di ด้วยครับ  อยากขอคำแนะนำครับว่า ควรจะใช้ตัวไหนดีครับ ที่จะให้เสียงออกมาดีๆ แล้วจำเป็นมั๊ยครับที่จะต้องต่อ para di พ่วงเข้าไปด้วยครับ ถ้าหากเรามี fishman loudbox mini หรือ zoom a3 แล้ว  และน้าๆใช้อุปกรณ์อะไรทำมาหากินบ้างครับ ขอบคุณครับ
หรือน้าๆมีอุปกรณ์อะไรแนะนำที่เสียงดีๆ ก็แนะนำมาได้เลยนะครับ

mai_911

• member
ถ้าใช้แอมป์ ไม่ต้องใช้ para ครับ

ถ้าเป็นผม ถ้าอยากซื้อเอฟเฟค ก็ขาย para
แล้วใช้ fishman + a3

Ods16339

• member
ถ้าเอาขนได้ง่าย. ขายpara di
แล้วไปซื้อfishman. Tone deqครับ
มีครบทั้งeq preamp di. Effectตัวเดียวจบไม่ต้องต่อสายหลายเส้น