Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ คนเล่น Finger style ที่เรียบง่ายครับ  (อ่าน 10299 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: แนะนำ คนเล่น Finger style ที่เรียบง่ายครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 02:23:56 »
Tim Farrell
เพลงนี้ชื่อ Little Martha 
ใช้ Santa Cruz Model D
"Little Martha" Tim Farrell

ฟังต้นฉบับ  Duane Allman
Duane Allman "Little Martha"

OLARN

• member
    • OLARN2000
Re: แนะนำ คนเล่น Finger style ที่เรียบง่ายครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 20:40:16 »
ชอบหมดเลยครับพี่ :)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 20:50:24 »
คักอีหลี อาจารย์
รักเธอนะ....กีต้าร์

nong

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 21:02:12 »
ป๋า B B king บอกว่า ยิ่งเล่นน้อยยิ่งไพเราะ...ทุกวันนี้ผมก็ยิ่งเล่นน้อยลงทุกวันๆ แต่หาความไพเราะยังไม่เจอเลย5555

feeling blue

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 00:28:44 »
ขอบคุณน้าAnatมากเลยครับที่ช่วยเปิดหูเปิดตาผมมากขึ้น^^

yukyik

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 00:57:15 »
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ทำให้ทราบถึงศิลปินที่เก่ง ๆ เพิ่มขึ้น
เพราะทุกเพลงเลยครับ

Carboy

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:49:25 »
ขอบคุณอาจารย์ครับแบ่งปันข้อมูลดีๆ ให้เพื่อน

Anat

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 16:16:34 »
วันนี้เอา เพลงนี้มาฝาก   
จากอัลบั้ม A Winter's Solstice vol 1
เรามี vol 1-5
เป็นอัลบั้มรวมของ Windhamhill Record ครับ
ลองฟังกันจร้า  เพราะมากมายเลยเชียวนา

A Winter's Solstice - Jesu, Joy Of Man's Desiring (One True Media)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 19:21:01 »
ขอบคุณอาจารย์ Anat ที่กรุณานำเพลงเพราะๆ มาให้ฟังกันอยู่เสมอครับ เพราะทั้งนั้นเลย

Anat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 00:49:18 »
หวังว่า แควน แควน คงชอบนะครับ
ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงซิ

คนนี้ เพราะดี  แต่อาจยากไปนีสนึง
ฟังเอาไว้แบบ เปิดหูเปิดตาครับ
Steve Baughman: Three Celtic Tunes

Anat

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:57:23 »
อันนี้เป็น slack key  ของฮาวาย เป็นทดสาย  ส่วนใหญ่เป็น Open G (Taro Patch..DGDGBD)
เป็น Finger style อย่างนึง
ดูเอาสนุก เอาฮาละกัน
Ledwaed เป็นคนใจดีมาก เราเคยทำ Workshop กับเค้าตอนเรียนอยู่ที่โน่น
แกบอกว่า เล่นเอา สบายๆ  ไม่ต้องกลัวผิด...แหม..ได้ใจเลย

Hawaiian Slack key guitar Ledward Kaapana

Radio Hula

Anat

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:14:25 »
slack key อีกซักคนซิ
Keola Beamer  คนนี้ เก๋า แล้ว เล่นไม่ยากครับ สบายๆ เหมือนกัน
เค้ามีสอนด้วย  ไปเปิดดูต่อครับ
Keola Beamer-1

อันนี้เป็นแนะนำ สไตล์ของเค้าครับ
อีตาคนนี้เล่นไม่หวือหวาเหมือน Ledward  ออกแนวใจดี   ใจดี สุภาพหน่อย
Keola Beamer / Moe`uhane Kika (1995)

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:20:46 »
ขอบคุณครับอาจารย์...จะให้ง่ายแค่ไหนก็คงเลยเพลงสไตย์อย่างนี้ไม่ได้ครับ...ง่วงนอนก่อน...55....

MUI

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:47:44 »
ขอบคุณครับอาจารย์...จะให้ง่ายแค่ไหนก็คงเลยเพลงสไตย์อย่างนี้ไม่ได้ครับ...ง่วงนอนก่อน...55....

.............................................................

เห็นด้วย เห็นด้วย ครับป๋า

ผมนั่งฟังแผ่นแนวนี้ ชั่วโมง สองชั่วโมง ตั้งใจหามิติ ซาวนด์สเตจ เพลินไปเรื่อย

แต่ไปนั่งดูลุงทัก คนเหล็กทีไร ง่วง ทั้ง ๆ ที่คนเล่นกำลังมัน

Anat

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 14:25:46 »
อ้าววววว...ไม่รู้เหรอ
เพลงพวกนี้เค้าเอาไว้กล่อมนอนเจ้าค่ะ

ลูกสาวเรา 2 คนนี่  ตอนนอนต้องเปิดเพลงพวกนี้ให้มันฟัง repeat ไปเรื่อยจนถึงเช้านั่นแหละ
ถ้าพวกอินเทรนด์ในกรุงเทพ เค้าจะเปิดเพลงคลาสสิก โมสัตย์ อะไรแถวๆนี้
แต่เราเปิด finger style ให้ไอ้ลิง 2 ตัวฟังครับ

บางทีเราเล่นเองยังง่วงเลย  เผลอๆจะหลับคากีต้าร์ น้ำลายไหลเยิ้มลงซาวด์โฮล เลยเชียวแหละจร้า

INeedYou

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 14:48:43 »
ขอบคุณครับ
ดูเพลินเลย

ไม่รู้เป็นยังไงดูได้ทั้งวัน ทีทำงาน สัก ชม. ก็เบื่อแล้วววววววว

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:28:16 »
อาจารย์ เค้ก เก็บได้ไม่กี่วันนะครับ เป็นของที่ร้านน้องสะใภ้ผมเอง เผื่อติดใจเอิ๊กๆๆๆ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:38:22 »
อาจารย์ เค้ก เก็บได้ไม่กี่วันนะครับ เป็นของที่ร้านน้องสะใภ้ผมเอง เผื่อติดใจเอิ๊กๆๆๆ

....  อิอิ.. ที่ร้านเบียร์เก็บได้กี่วันน้า.....

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:52:57 »

....  อิอิ.. ที่ร้านเบียร์เก็บได้กี่วันน้า.....

เก็บได้ข้ามปีครับ ฮ่าๆๆๆ อยู่ในตู้ตลอด เจ้าของไม่เคยกิน ไว้รับแขก
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Anat

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 15:54:44 »
น้าคิง ครับ
ไม่ต้องห่วง  หมดไปแล้ว
เมียเราบอกว่า อร่อยมาก  ว่าจะถ่อไปมหาสารคามไปกินครับ