Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีความรู้สึกแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ  (อ่าน 6312 ครั้ง)

ryukung

• member
เคยมีความรู้สึกแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:41:07 »
ความรู้สึกที่ว่าขายกีตาร์ของเรา   หรือแลกกีตาร์ตัวรักตัวนั้นของเราให้คนอื่นไปนานมากหลายปีแล้ว      แต่ยังมีความรู้สึกคิดถึงมันแว็บเข้ามาตลอดเวลาเหมือนจะลืมไปแต่ก็แว็บเข้ามาอีกเป็นพักๆ     ความรู้สึกเหมือนแอบแว็บๆคิดถึงแฟนเก่าอะไรทำนองนี้แม้จะจากกันไปนานแล้ว     ไม่รู้ว่าพี่ๆๆเพื่อนๆๆแต่ละคนมีความรู้สึกแบบผมกันบ้างมั้ยคับ  

pisit5924

• member
Re: เคยมีความรู้สึกแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:48:53 »
.. เป็นบ้างครับ เพียงแต่อาจจะคนละเหตุผล เช่น royal ตัวละ 500 บาท ใหม่เอี่ยม ที่พ่อ กับ แม่ขับมอเตอร์ไซค์ไปซื้อมาให้พี่สาวหัดเล่น คอก็ใหญ่ สายก็สูง เล่นแล้วก็เจ็บนิ้ว แต่ในที่สุดเรายึดมาเป็นของเรา และเราก็เล่นกีต้าร์เป็นเพราะเจ้าตัวนี้แหล่ะ ปัจจุบัน หายไปนานมากแล้วครับ .. คิดถึง ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: เคยมีความรู้สึกแบบนี้กันบ้างมั้ยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:17:50 »
ทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:19:41 »
.. เป็นบ้างครับ เพียงแต่อาจจะคนละเหตุผล เช่น royal ตัวละ 500 บาท ใหม่เอี่ยม ที่พ่อ กับ แม่ขับมอเตอร์ไซค์ไปซื้อมาให้พี่สาวหัดเล่น คอก็ใหญ่ สายก็สูง เล่นแล้วก็เจ็บนิ้ว แต่ในที่สุดเรายึดมาเป็นของเรา และเราก็เล่นกีต้าร์เป็นเพราะเจ้าตัวนี้แหล่ะ ปัจจุบัน หายไปนานมากแล้วครับ .. คิดถึง ..

โห......น้าหว่อง เคยโดน Royal กระแทกมือมาแล้วเหรอครับ  คงจะลืมยากชั่ยมั๊ยครับ

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:20:08 »
ทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ
.. เป็นอะไรครับ น้าเบียร์ .. วานบอก จั๊กกะหน่อย ..:D
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:40:54 »
ผมยังไม่เคยคิดจะขายหรือแลกเปลี่ยนเลยครับ กลัวอาการนี้แหละครับ ขนาดกีตาร์ตัวแรกในชีวิตยี่ห้อ ฟูจิยาม่า คอหัก ไม้หน้าหลังแตก จนตัดสินใจทิ้งไปตอนย้ายบ้าน ทุกวันนี้ยังเสียดายเลยว่าน่าจะเก็บไว้เป็นอนุสรณ์ ว่ามันคือกีตาร์ตัวครูของเรา...

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:51:09 »
jojo ตัวแรกผมยังเก็บไว้เช่นกันครับ แม้สภาพจะไม่สามารถใช้งานได้แล้วก็เถอะ "กีต้าร์ครู"
MUGEN_guitar_SHOP

ryukung

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:59:50 »
ดีจังคับ

RJ.

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:17:55 »
กีต้าครูของผมจริงๆนี่ JO JO ครับ ล่าข้ามศตวรรษกันเลยทีเดียว .... แต่ผมเหมือนจำได้ลางๆว่ามันเป็นของน้าผม และคอใหญ่มาก แอคชั่นก็สูง ... ผมเลยตัดสินใจขอแม่ซื้อกีต้าตัวแรกในชีวิต YAMAHA FG401 จำไม่ไดว่าเกือบๆ 6 พันหรือไงนี่หล่ะ ....

ทุกวันนนี้ มันท้องแล้วครับ -*- เคยโทรไปถามช่างว่าทำแท้ง + ขุดเฟรต เกือบๆ 2000 บาท ..... เค้าบอกอย่าซ่อมเลย ไม่คุ้มหรอก .... ผมก็ยืนยันว่ายังไงก็จะซ่อมครับ มันมีผลเรื่องความรู้สึกของผมมากกว่าความคุ้ม ......

ryukung

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:23:15 »
เยี่ยมจริงๆคับ RJ

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:14:38 »
เคยขาย Yamaha FG-331 ให้เพื่อนไป ผ่านไป 6 ปี ผมต้องไปขอซื้อคืนครับ ;)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:17:03 »
ไม่เคยขายกีตาร์เลยสักทีครับ มีแต่ให้หลานไปตัวนึง น้องสาวตัวนึง
ไปเยี่ยมเมื่อไรก็ไปนั่งเช็ด นั่งเล่น ซื้ออะไหล่ไปให้เปลี่ยน ยังงี้อะครับ
:)

bakka

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 15:53:58 »
ผมคิดเหมือนคุณ RJ. เลยครับ ตัวแรกเป็น Faster เลิกผลิตไปแล้ว คิดว่าจะซ่อมเหมือนกัน
กีตาร์ตัวแรกคุณค่าทางจิตใจมันวัดกันไม่ได้ ซ่อมให้มันปกติก็สุขใจแล้วครับ

สภาพท้องป่อง โครงลั่น เฟรตสึก  finishด้านแต่เล่นจนGlossทั้งตัวละครับ 555

Montra

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 16:32:25 »
เป็นครับ  เป็นอาการข้างเคียงของทุกรายแหละครับ เค้าเรียกคนไข้กลุ่มนี้ว่า **พวกบ้ากีตาร์**  คริ คริ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:22:09 »
Guitarsyndrome อาการโรคนี้ประหลาด รักษไม่หาย ยิ่งรักษายิ่งได้กีต้าร์ เพิ่มเข้าบ้านครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:40:57 »
ความรู้สึกที่ว่าขายกีตาร์ของเรา   หรือแลกกีตาร์ตัวรักตัวนั้นของเราให้คนอื่นไปนานมากหลายปีแล้ว      แต่ยังมีความรู้สึกคิดถึงมันแว็บเข้ามาตลอดเวลาเหมือนจะลืมไปแต่ก็แว็บเข้ามาอีกเป็นพักๆ     ความรู้สึกเหมือนแอบแว็บๆคิดถึงแฟนเก่าอะไรทำนองนี้แม้จะจากกันไปนานแล้ว     ไม่รู้ว่าพี่ๆๆเพื่อนๆๆแต่ละคนมีความรู้สึกแบบผมกันบ้างมั้ยคับ   

เหอ เหอ คิดถึงตลอดเวลาครับ
ตัวแรกของผมเพื่อนทำตกรถสองแถวไป
วันต่อมาบอกเดี๋ยวซื้อให้ใหม่นะ
แทบจะกระโดดถีบเลยครับ
 F210 ตัวโปรดผมด้วย
ถึงคอมันจะงอ โก่งนิดๆ โทรมมากๆ
แต่ก็รักและอยู่กับมันมาตลอด
ผูกใจเจ็บสุดๆครับ

นับแต่นั้นเลยเกิดอาการหวงลูกสาว
เล่นได้นะ แต่ห้ามยืมไปเด็ดขาด 555+
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:15:35 »
ให้เดาก็คิดว่าทุกคนก็มีความรู้สึกแบบนี้เหมือนกันครับ

ผมเองก็เป็น ไม่เฉพาะกีต้าร์ครับ ทุกสิ่งที่ซื้อด้วยเงินตัวเอง ลำบากตรากตรำกว่าจะได้มา

มันมีความผูกพันธ์กับของสิ่ง ๆ นั้นครับ ไม่ว่าจะเป็นกีต้าร์ กล้อง มือถือ รถ notebook ฯลฯ

ผมไม่เคยมีความคิดที่จะขายของพวกนี้เลย ใจมันหวิว ^.^

ขนาดกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าตัวแรก(ของเพื่อน)ที่คอหักมาแล้ว 2 รอบ

จนตอนนี้ซ่อมไม่ไหวก็ยังตั้งโชว์อยู่ในห้องนอนผมอยู่เลย +.+

apinan14

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:40:23 »
ผมเคยขาย yamaha fg 151 หิ้วมากับมือ จาก japan เมื่อ 25 ปีก่อน ไปให้น้าบาส ได้ไม่กี่วัน ต้องไปซื้อกลับคืนมา เหตุผลเดียวคือ  คิดถึงมันมากๆๆๆๆๆๆๆ

Phongphak

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 20:42:31 »
ลึกซึ้งมาก T T

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 20:56:05 »
ผมขายทุกตัวยกเว้นตัวที่จับมัน เลือกมัน เป็นตัวแรกครับ :D