Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafter GLXE-1500/RS. ดีมั้ยครับ หรือน้าๆมีรุ่นไหนมาเสนอผมบ้างคับ  (อ่าน 2960 ครั้ง)

tlechin

• member
คือวันนี้ผมไปลองGLXE-1500/RS.มาร์ล เสียงถือว่าใช้ได้เลยครับ
ราคาก็สองหมื่นนิดๆ ก็โอเคนะครับสำหรับไม้แท้ทั้งตัวงานเกาหลี

น้าๆคิดว่าไงครับหรือมีรุ่นอื่นยี้ห้ออื่นมาเสนอก็เชิญนะครับ
ตอนนี้กำบังจะดาวใหม่ในราคาประมานนี้

tlechin

• member
แล้วถ้าเทียบกับรุ่นGLXE-4000/RS. น้าๆจะเลืกอันไหนครับ ได้ข่าวมาว่าไม้แท้ทั้งคู่

nhoy

• member
คือวันนี้ผมไปลองGLXE-1500/RS.มาร์ล เสียงถือว่าใช้ได้เลยครับ
ราคาก็สองหมื่นนิดๆ ก็โอเคนะครับสำหรับไม้แท้ทั้งตัวงานเกาหลี

น้าๆคิดว่าไงครับหรือมีรุ่นอื่นยี้ห้ออื่นมาเสนอก็เชิญนะครับ
ตอนนี้กำบังจะดาวใหม่ในราคาประมานนี้
แล้วถ้าเทียบกับรุ่นGLXE-4000/RS. น้าๆจะเลืกอันไหนครับ ได้ข่าวมาว่าไม้แท้ทั้งคู่
ดีใช้ได้เลยครับ ไม้แท้ทั้งคู่ครับ
ผมเรียนว่า ถ้าชอบฟิงเกอร์สไตล์ 1500 RS จะให้เสียงที่สดใสกังวานดี และเหมาะแล้วครับ
ส่วน 4000 RS เป็นตัวท้อปสุดเท่าที่คราฟเตอร์มีขายในบ้านเรา
ทั้งคู่ก็พอๆ กัน สุดแต่ว่าเราลองแล้วถนัดหรือชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ
ผมเอง ถ้าเป็นได้ ผมคงมองไปที่ 4000 RS ครับ

tlechin

• member
ขอบคุณน้าnhoy. มากนะคับ^^

nhoy

• member
ด้วยความยินดีครับ 
ขอให้น้า tlechin ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมมองเหมือนน้าหน่อยนะครับ มองที่ 4000RS เหมือนกันเกือบได้เป็นเจ้าของแล้ว แต่ติดอยากได้ตัวอื่นซะก่อน

สุ่มเสียงต้องไปลองเองครับ หูใครหูมันชอบไม่เหมือนกัน บางคนมีงบถึง 4000RS แต่ชอบ 1500RS ก็มีครับ...

Beatles Beatles

• member
 ใช้ 1500RS เล่น finger style  เเล้วก็เพลงที่ picking เบาๆ เพราะมากๆชอบครับลืม ทาคาตัวเก่าไปเลยเเต่ เสียงตอนเอามาตีคอดผมยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่เเต่โดยรวมชอบมาก  ช่วงนี้เลยหยุดหลอนไปพักนึง เลยติดมากอยู่บ้านวางไม่ลง

tlechin

• member
แล้วจะซื้อที่ร้านไหนดีอ่าคับ หรือ  ซื้อร้านไหนก็เหมือนกันหมด  วันก่อนไปลองร้านmusic collection ราคาก็26,000 มีร้านไหนที่ถูกกว่านี้ไหมครับ
หรือมีช่วงโปรโมชั่นไหมครับ ช่วยตอบที

winnie

• บุคคลทั่วไป
ถ้ารุ่น 1500RS ราคาอยู่ที่ 21600 แต่ถ้ารุ่น 4000RS 26000 นั้นแหละครับ ช่วงนี้ไม่เห็นโปรโมชั่นนะครับ ไปสาขาไหนก็ได้ครับ ตามแต่สะดวกไปที่ไหนครับ...

tlechin

• member
ขอบคุณน้า winnie มากนะคับ

thezerot

• member
ผมว่าเอามาตีคอร์ดอาจไม่ชอบเท่าไหร่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

แต่ finger นี้แจ๋วไปเลย  แต่ถ้าเลือกตัวนี้ลองมองไปที่ 4000RS ไปเลยน่าจะดีกว่านะคับ เพิ่มงบอีกนิดหน่อย(รึเปล่า)

ปล.สิ่งที่ผมไม่ค่อยชอบอีกอย่างคงเป็นคอที่ผมเล่นแล้วมันรู้สึกลำบากยังไงไม่รู้อะคับ มันไม่ค่อยสบายมือซ้ายเท่าไหร่

แต่ต้องลองเองนะคับ แต่ละคนมันไม่เหมือนกัน
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

Mook :)

• member
ได้ยินมาว่า คราฟเตอร์ ใช้ไม้อายุน้อย มาทำกีตาร์ ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร มีใครพอทรายมั้ยคะ ชี้แนะหน่อยค่ะ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ได้ยินมาว่า คราฟเตอร์ ใช้ไม้อายุน้อย มาทำกีตาร์ ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร มีใครพอทรายมั้ยคะ ชี้แนะหน่อยค่ะ

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็เหมาะกับคนที่อยากรู้ว่าไม้ก่อนการพัฒนากับพัฒนาแล้วมันดีขึ้นขนาดไหนครับ
เพราะเท่าที่เคยฟังมา เสียงจะดีอยู่แล้วครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
   ตามมาฟัง :o :o :o :o
noomxman

Mook :)

• member

ถ้าเป็นเช่นนั้นจริง ก็เหมาะกับคนที่อยากรู้ว่าไม้ก่อนการพัฒนากับพัฒนาแล้วมันดีขึ้นขนาดไหนครับ
เพราะเท่าที่เคยฟังมา เสียงจะดีอยู่แล้วครับ ^_^
หมายถึงไม้ที่อายุน้อยๆ นะคะ แบบไม่ทันโตเท่าไหร่ ก็ตัดมาทำกีตาร์แล้ว ไม่ได้หมายถึงการพํฒนาน้อยค่ะ ^^