Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีต้าร์ dad nikel bronze ให้เสียงอย่างไร ราคาขายสูงสุด ในแบบไม่เคลือบ  (อ่าน 1487 ครั้ง)

THAWAT JAITHIANG

• member
image hosting over 10mb

ท่านใดใช้อยู่ มีความเห็นหรือข้อเสนอแนะเช่นใด ครับ

• member
Re: สอบถาม เกี่ยวกับ สายกีต้าร์ dad nikel bronze ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:16:58 »
ราคาสูงที่สุด ใน สายแบบไม่เคลือบ ในปัจจุบัน

TOM1869

• member
Re: สอบถาม เกี่ยวกับ สายกีต้าร์ dad nikel bronze ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:21:33 »
ไม่เคลือบ ไม่เคยใช้เลยครับ  เอาไปใช้ กับ pickup แบบ คาด น่าจะดี
Line id: 081-8718003

• member
เห็นตั้งราคาไว้สูง คาดว่าน่าจะมีดี ครับ ลองสอบถามดูเผื่อท่านใดใช้อยู่

guitar_import

• member
แพงกว่าElixir nanowebอีกแฮะ สงสัยของเค้าจะดีจริง

กฤษณ์

• member
เห็นในรูปตืดราคาที่ 380 บาทนี่เป็นราคาร้านไหนครับเพราะถูกกว่าราคาอเมริกากว่า 10%

• member
Music collection ครับ สาขา central bangna แต่เข้าใจว่าจะมีขายทุกสาขา

• member
ผม ซื้อ กีต้าร์ มือสอง มา สายเก่า ขึ้น สนิม หมด เลย ไปหา ซื้อ แล้ว เห็น ตัวนี้ ก็เลยซื้อมา แต่ ด้วย กีตาร์ ที่ ผม ซื้อมา ยังเล่นได้ไม่กี่วัน เลย ยัง  ไม่ทราบ ลักษณะเสียงกีต้าร์ ถ้าใช้สายปกติอื่น แต่ชอบสายนี้ไม่แข็ง เล่นได้นาน เบสอาจจะบางไปนิด รับได้ ครับ

konnmao

• member
ใสพุ่ง เป็นเม็ดๆครับ เดาได้ไม่ยากจากชื่อมันแล้วล่ะ  ส่วนหน้าตามันก็เป็นสีเงินล้วนแบบกีตาร์ไฟฟ้า ใครชอบเบสเยอะ นุ่มๆ ผ่านได้เลย 

ใครชอบใสใสๆก็ลองดู

Ods16339

• member
เห็นในรูปตืดราคาที่ 380 บาทนี่เป็นราคาร้านไหนครับเพราะถูกกว่าราคาอเมริกากว่า 10%

จากในรูปน่าจะmusic collectionครับ
แต่ที่ย่งเส็งขาย340บาท.  ไปดูมาเมื่อวานครับ

กฤษณ์

• member
ถ้าเมืองไทยขาย D'Add NB 340 บาทแต่ขาย Martin Retro 350 บาทก็เป็นเรื่องแปลกครับ

Ods16339

• member
สายd'Addario. Mc.จะตั้งราคาสูงกว่าย่งเส็งครับ

• member
ถ้า martin retro ที่ music collection ขายอยู่ 320

• member
วันนี้แวะ music collection เค้า บอก martin retro ขายดีกว่า