Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นไหมครับ เวลาช้ำใจ ไม่อยากจับกีต้าร์ ไม่อยากเล่น ไม่อยากได้ยิน  (อ่าน 8869 ครั้ง)

LARGO

• member
อย่าให้ใครมากำหนดชีวิตเเละความสุขของเราครับ ถ้าเราไม่ได้ไปทำความเดือดร้อนให้คนอื่น เเละก็อย่าไปยึดติดว่าต้องเป็นคนๆนี้เท่านั้น ไม่อย่างนั้นเราเองที่จะเศร้าจากการผิดหวัง ในสิ่งที่เราคาดหวังไปเองของเรา
คนเีดียว  อารมณ์ของการเข้าถึงดนตรีของคนมันไม่เหมือนกันครับ กีตาร์คือเพื่อนที่ดีบางคนไม่ชอบฟังจะไปบังคับนั้นมันยากครับ เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นสงสัยว่าเราเล่นไม่ดีหรือเปล่า เเต่พอไปเล่นที่อื่นก็มีคนปรบมือให้ สงสัยเลยถาม บอกกลับมาว่ามันไม่เหมือนคาราโอเกะ ( 55 เออจริง )   อย่าไปคิดมากเลยครับ เล่นต่อไปเถอะครับถึงคนอื่นไม่สนใจ เเต่สิ่งทีคุณกำลังเล่นอยู่มันก็พร้อมที่จะตอบสนองมอบสิ่งที่ดีๆกลับมาให้คุณทุกครั้งเวลาที่คุณอยู่หรือเล่นกับมันไม่ใช่เหรอครับ ;D

tokjaa

• member
ผมเล่นเพราะสมัยเด็กอยากหล่อ อยากเท่ แต่เล่นยังไงก็ไม่เท่ซักที จนเล่นแล้วรู้สึกเบื่อแต่พอยิ่งเราโตทำงาน มากๆๆๆๆขึ้น ยิ่งรู้สึกว่ามันคือเพื่อนผมยามเหงาเลยทีเดียว เบื่อใครโกรธใครก็มาหามันเพื่อที่จะระบายๆมันครับ ออกเป็นเสียงดนตรีบรรเลงให้เราฟังมันจะมีคุณค่ามากถ้าเราเล่นให้ตัวเองฟัง
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
จะสุขหรือทุกข์ใจก็เล่นเพราะรักมันครับ.... ;D

pickpanther

• member
    • My Page
ไม่ว่าผมจะทุกข์ใจเรื่องอะไร กีต้าร์ก็ทำให้ผมมีความสุขอยู่เสมอ
FB/PickFingerstyle

TuiHY

• member
กีต้าร์เป็นเครื่องมือสื่ออารมณ์เราได้ดีมากๆ เพลงจะหวานหยดย้อยได้ ถ้าใจเขามีความรัก
เพลงจะเศร้าแทบขาดใจได้ ถ้าเขาสูญเสียความรัก ทุกสิ่งสามารถถ่ายทอดผ่านกีต้าร์ได้ ถ้ารู้จักใช้มัน...

pickpanther

• member
    • My Page
อยากจะกด like ทุกคอมเม้นต์
FB/PickFingerstyle

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ถ้าเล่นให้คนนี้ฟัง แล้วเค้าไม่เคลิ้ม ก็ไปเล่นให้คนอื่นฟัง มันต้องมีเคลิ้มซักคนแหละ เชื่อดิ พี่มีประสบการณ์มาเยอะ เจ็บมาเยอะ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ถ้าเล่นให้คนนี้ฟัง แล้วเค้าไม่เคลิ้ม ก็ไปเล่นให้คนอื่นฟัง มันต้องมีเคลิ้มซักคนแหละ เชื่อดิ พี่มีประสบการณ์มาเยอะ เจ็บมาเยอะ  ;D

น้ากบลืมลงคลิป สมจิต  จงจอหอ มาประกอบครับ 55555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
จัดไป ตามคำเรียกร้อง ..  ;D

Chang(สมจิตร_จงจอหอ).wmv
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
แต่ละ reply เท่ห์ได้ใจมากๆ เลยครับ

nares

• member
ไม่เป็นครับ ผมรักที่จะเล่นกีต้าเพราะว่าผมรักมันครับ ถ้าน้าขาดแรงบันดาลใจจากใครคนนั้น ผมแนะนำว่าให้น้าหาแรงบันดาลใจใหม่นะครับ ผมเชื่อว่าแรงบันดาลใจยังไงมันก็คงไม่หมดไปถ้าน้าพยายามหามัน สู้ๆนะครับน้า

cha-cha

• member
สังเกตุได้ว่าคนที่เล่นกีต้าร์เพราะรักดนตรีและรักในเสียงกีตาร์จะไม่มีวันเบื่อกีต้าร์เลยครับ ไม่ว่าจะช้ำใจจะเศร้าแค่ไหนเราก็ยังเล่นกีต้าร์อยู่ ผมว่าน้าๆในบ้านไม้ทุกคนจะเป็นอย่างนี้ แต่น้าเล่นเพราะรักผู้หญิงยังไม่ได้รักดนตรีและกีต้าร์ก็เลยเบื่อมันครับ น้าก็หยุดเล่นไปซักพักแล้วเริ่มใหม่ เริ่มจากเราต้องรักดนตรีก่อน รักในเสียงกีต้าร์ก่อน ถ้าทำได้แล้วจะไม่มีวันเบื่อมันเลยครับ

Gunso

• member
ผมกลับมาเล่นกีต้าร์ เพราะเมียทั้งนี่ละครับ 
ขนาดอยู่มา 10 ปี ลูก 1

ห่างกัน 6 เดือนเค้าได้ผัวใหม่เลยครับ

ทุกข์มีแต่เราครับ  ส่วน เค้ามีความสุข

ทำใจครับ เศร้าได้แต่อย่าท้อ อย่าถอดใจ

สู้ๆครับน้า

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ผมกลับมาเล่นกีต้าร์ เพราะเมียทั้งนี่ละครับ 

ห่างกัน 6 เดือนเค้าได้ผัวใหม่เลยครับ

ทุกข์มีแต่เราครับ  ส่วน เค้ามีความสุข

ทำใจครับ เศร้าได้แต่อย่าท้อ อย่าถอดใจ

สู้ๆครับน้า

รักตัวเองกับลูกให้มากที่สุดครับ ;D ;D ;D
noomxman

Gunso

• member

สู้ๆครับน้า

รักตัวเองกับลูกให้มากที่สุดครับ ;D ;D ;D

ขอบคุณครับน้า

kalasin_blues

• member
ผมเหมือนกันคับช่วงนั้นจะขายกีตาร์ทิ้งเลย  แต่มาเสียใจมากกินเหล้าเป็นเดือนไม่ทำไรเลย เพราะเค้าได้ทำร้ายสิ่งที่สองเราสร้างขึ้นมา...................เกือบจะได้เป็นพ่อคน
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ผมเหมือนกันคับช่วงนั้นจะขายกีตาร์ทิ้งเลย  แต่มาเสียใจมากกินเหล้าเป็นเดือนไม่ทำไรเลย เพราะเค้าได้ทำร้ายสิ่งที่สองเราสร้างขึ้นมา...................เกือบจะได้เป็นพ่อคน
เปนกำลังใจ คับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

gaokids

• member
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นและ ทุกๆ กำลังใจนะครับ ตอนนี้ ผมพอจะเข้าใจอะไรหลายๆ อย่างจากความเห็นของน้าๆ ทุกคนแล้วนะครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ
อิอิ

Dokdiao

• member
เคยเป็นเหมือนกันครับ  ตอนนั้น ทะเลาะกับแฟน มาตั้งกระทู้ระบายให้น้าๆ ป้าๆ ฟังเลยครับ  ผมอาจจะหนักกว่าก็ได้นะครับ  ไม่กินข้าวหลายวันเลย เริ่มมากินเหล้า กินเบียร์  กีต้าร์ไม่อยากเล่นเลยครับ เหมือนไม่มีอารมณ์ 

แต่เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ครับ