Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์อคูสติกมันเหมาะกับนั่งหรือยืนเล่นครับ  (อ่าน 1577 ครั้ง)

Tongsan

• member

virgoromance

• member
กีตาร์ที่ผลิตช่วงแรกๆไม่มี end pin สำหรับคล้องสายสะพาย
มันบอกถึงอะไรละครับ
จาริกรอบใจตน

mr.zippo

• member
(ในทัศนะของผม) จุดประสงค์เริ่มแรกก็คงเน้นการนั่งเล่นเป็นหลักล่ะครับ

ขึ้นอยู่กับลักษณะการเล่น คือ ลักษณะการเล่นแบบ Private : นั่ง แล้วบรรเลง
...เล่นแบบ Public : คล้องสายสะพาย แล้วยืนเล่น เล่นรวมกันเป็นวง (ส่วนใหญ่เป็นภาคไฟฟ้า, การไม่นั่งจะสะดวกในการปรับแต่งเสียงต่างๆ ได้มากกว่า) หรือการเล่นแบบเปิดหมวก
โดยส่วนตัวแล้ว ผมเล่นได้ทั้ง 2 ลักษณะ
เมื่อคิดให้ดี.โลกนี้

TOM1869

• member
ผมปูเสื่อ นั่งเล่น สนามหญ้า เล่นไปเล่นมา นอนเล่น ครับ
Line id: 081-8718003

chatree

• member
ผมปูเสื่อ นั่งเล่น สนามหญ้า เล่นไปเล่นม่ นอนเล่น ครับ
ผมนั่งเล่นสะดวกดีกว่า นานๆ ยืนเล่นกีตาร์มันดันพุง แต่แปลกผมนอนเล่นไม่ไหว ปวดแขนมากครับ :-\ :-\ :D
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

guitara

• member
นั่งเล่นครับ การยืนเล่น เขาเน้นโชว์ เช่นการแสดง บนเวที วงล้อมหรืออะไรก็ตามแต่
แต่การโชว์ การแสดง จะนั่งเล่นก็ได้เหมือนกัน ไม่มีข้อห้าม (ความเห็นส่วนตัว)

gttle

• member
ทีแรกมันทำมานั่งเล่น....แต่ถ้าเป็นการแสดงยืนเล่นมันเร้าใจคนดูกว่า

MUI

• member
สิ่งที่ท่านเจ้าของกระทู้หรือท่านที่ผ่านมาเห็น ควรทำคือ

ฝึกยืนเล่นครับ

นั่งเล่นนาน ๆ อย่างอาจารย์ทอมมี่ว่า อาจเอนหลังเล่นนะครับ (ผมเป็นบ่อยครับ)

nhoy

• member
เรียนน้า Tongsan
ใช้ได้ทั้งนั่งเล่นและยืนเล่นครับ อยู่ที่ความถนัดของแต่ละท่าน ตลอดจนประเภทของงานที่เล่นด้วยครับ
การนั่งเล่นน่าจะทำได้สะดวกและให้ความมั่นใจกว่าสักหน่อย แต่การยืนเล่นก็ทะมัดทะแมงและควรต้องหัดให้เกิดความเคยชินบ้างครับ
สำหรับทรงกีต้าร์ที่มีบอดี้ค่อนข้างใหญ่ซึ่งอาจเมื่อยเวลานั่งเล่น ถ้าลองยืนสะพายเล่นก็อาจจะช่วยให้สบายและคล่องตัวขึ้นได้บ้างครับ