Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำอะไรครับ  (อ่าน 3109 ครั้ง)

kaizer123

• member
น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำอะไรครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:56:33 »
 ???น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำไรหรอครับ

pisit5924

• member
Re: น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:16:45 »
.. ที่เคยเห็น เป็นน้ำยาที่ใช้เช็ดทำความสะอาดสายกระมังครับ .. ถ้าเป็นแบบนี้เขาเอาทำความสะอาดสายเป็นบางครั้งหลังเลิกเล่น แต่ปกติหลังเลิกเล่นทุกครั้ง เราใช้ผ้านุ่มๆ และแห้งเช็ด รูดสายทั้ง6 เส็นก็น่าจะพอแล้วครับ .. ;)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

TOM1869

• member
Re: น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:07:49 »
???น้ำยาเคลือบสายมีไว้ทำไรหรอครับ

ยังไม่เคยเห็น เคยห็นแต่น้ำยาทำความสะอาดครับ
Line id: 081-8718003

Crucify

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:15:12 »
ผมมีน้ำยาทำความสะอาดกีต้าร์ มันสามารถนำมาเช็ดทั้งกีต้าร์ไฟฟ้าและกีต้าร์โปร่งเลยใช่ไหมครับ

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:47:11 »
ผมมีน้ำยาทำความสะอาดกีต้าร์ มันสามารถนำมาเช็ดทั้งกีต้าร์ไฟฟ้าและกีต้าร์โปร่งเลยใช่ไหมครับ
.. หากน้ำยาที่ว่านั้น ใช้เช็ดบดดี้กีต้าร์ที่เคลือบมัน ก็สามารถใช้ด้วยกันได้ครับ .. ( น่าจะถามเรื่องน้ำยาเช็ดบอดี้กีต้าร์นะครับ )
.. แต่น้ำยาทำความสะอาดสายกีต้าร์ ใช้ด้วยกันได้เลย ..เพราะเป็นสายโลหะเหมือนกัน ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:20:10 »
ทำให้มือมันเวลาเล่น .....ไม่ใช่นะครับ
ก็ตามชื่อเลย ชะลอการขึ้นสนิมของกีตาร์ไปอีกระยะนึง
ใช้เป็นประจำนะครับ จะได้โอเคหน่อย
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:33:03 »
.. หากน้ำยาที่ว่านั้น ใช้เช็ดบดดี้กีต้าร์ที่เคลือบมัน ก็สามารถใช้ด้วยกันได้ครับ .. ( น่าจะถามเรื่องน้ำยาเช็ดบอดี้กีต้าร์นะครับ )
.. แต่น้ำยาทำความสะอาดสายกีต้าร์ ใช้ด้วยกันได้เลย ..เพราะเป็นสายโลหะเหมือนกัน ..
ของผมอันสุดท้ายน่ะึครับที่เคยใช้ ไว้เช็ดคราบขี้มือดำๆ แต่ก่อนจะซื้อผมเลือกอีกอัันนึงจำไม่ได้เจ้าของร้านบอกมันไว้เคลือบผมยังงงอยู่เลย

tlechin

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:17:41 »
น้ำยาเคลือบสาย มีไว้สำหรับ รักษาสายกีต้าณ์ไม่ให้ขึ้นสนิมครับ
เราจะเช็ดด้วยผ้านุ่มๆ[หรือถ้าลงทุนหน่อยก็ซื้อผ้าที่เช็ดโดยเฉพาะเลยครับ]แล้วลูบเบาๆ
ถูขึ้นถูลง เท่านี้สายก็จะใส ดูน่าเล่นขึ้นเยอะครับ และก็จะๆม่มีสนิมด้วย
ควรเช็ดอาทิตย์ละ 1 ครั้งครับ ^^