Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Roland cube street ex เสียงเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 3450 ครั้ง)

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
Roland cube street ex เสียงเป็นยังไงบ้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:57:08 »
ตอนนี้กําลังเล็ง Roland cube street ex อยู่ครับอยากถามว่าต่อกีต้าร์โปร่งเสียงเป็นยังไงบ้าง

แล้วเสียงดังกว่า ROLAND AC-33 เยอะไหม

พอดีผมจะมีโครงการเล่นนอกสถานที่....พอดีจะมีเพื่อนมือเบสเข้ามาเล่นด้วย คิดว่าเจ้า AC-33 ตัวที่ใช้อยู่คงจะเล็กไป

จะขาย AC-33 แล้วไปเอา Roland cube street ex ก็ยังแอบเสียดายอยู่.......สอบถามความเห็นน้าๆครับ
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

TOM1869

• member
Re: Roland cube street ex เสียงเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 13:24:05 »
เสียงดี เหมือน roland cube ครับ

เก็บ AC33 ไว้ ซื้ออีก ตัวใช้คนล่ะตัว  เป็น  battery band ไปเลยครับ
Line id: 081-8718003

prateepmc17

• member
Re: Roland cube street ex เสียงเป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 13:34:16 »
เสียงดี เหมือน rolane cube ครับ

เก็บ AC33 ไว้ ซื้ออีก ตัวใช้คนล่ะตัว  เป็น  battery band ไปเลยครับ

ขอบคุณครับน้า TOM

masterdeer

• member
  • Veelah[V1-DCE] Takamine[GN93CE]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 20:12:17 »
ผมใช้ Cube Street EX อยู่ครับ แต่ไม่เคยลองใช้ AC33

ขอรีวิวเฉพาะ Street EX หลังจากใช้มา 4 เดือนนะครับ
  • เสียงดังดี ผมเอาไปใช้พื้นที่เปิด ปาร์ตี้เล็กๆ 2-3 โต๊ะ 20 คน+ ใช้ตัวนี้ตัวเดียวเอาอยู่สบายๆ หมุนโวลุ่มไปที่ประมาณบ่ายโมง ถ้าอยากดังกว่านี้ก็น่าจะยังไหวอยู่
  • channel ปรับแยกอิสระได้หลากหลาย มีเอฟเฟคพื้นฐาน tuner มาให้ แต่ใช้เอฟเฟคแยกดีกว่า
  • ใส่ถ่านก็ยังเลือกให้แอมป์ขับกำลังแบบเต็ม MAX ได้ ไม่ดรอปกำลังลงเหมือนตัวอื่น
  • เสียบไมค์ร้องแล้วเสียงดีมากเมื่อเทียบกับแอมป์ตัวอื่นที่เคยลองมา
  • เสียงกีต้าร์ไม่ดรอปเวลาร้องหรือใช้ channel อื่นร่วม
  • หน้าตาดี วางแล้วหล่อ
  • ข้อเสียเรื่องการใช้งานยังไม่เจอ

ตัวนี้ซื้อมาคุ้มเงินครับ

free_willy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 22:26:36 »
ผมใช้ Cube Street EX อยู่ครับ แต่ไม่เคยลองใช้ AC33

ขอรีวิวเฉพาะ Street EX หลังจากใช้มา 4 เดือนนะครับ
  • เสียงดังดี ผมเอาไปใช้พื้นที่เปิด ปาร์ตี้เล็กๆ 2-3 โต๊ะ 20 คน+ ใช้ตัวนี้ตัวเดียวเอาอยู่สบายๆ หมุนโวลุ่มไปที่ประมาณบ่ายโมง ถ้าอยากดังกว่านี้ก็น่าจะยังไหวอยู่
  • channel ปรับแยกอิสระได้หลากหลาย มีเอฟเฟคพื้นฐาน tuner มาให้ แต่ใช้เอฟเฟคแยกดีกว่า
  • ใส่ถ่านก็ยังเลือกให้แอมป์ขับกำลังแบบเต็ม MAX ได้ ไม่ดรอปกำลังลงเหมือนตัวอื่น
  • เสียบไมค์ร้องแล้วเสียงดีมากเมื่อเทียบกับแอมป์ตัวอื่นที่เคยลองมา
  • เสียงกีต้าร์ไม่ดรอปเวลาร้องหรือใช้ channel อื่นร่วม
  • หน้าตาดี วางแล้วหล่อ
  • ข้อเสียเรื่องการใช้งานยังไม่เจอ

ตัวนี้ซื้อมาคุ้มเงินครับ

มีในครอบครองอยู่เหมือนกันครับ มีความเห็นเมือนข้างบนครับ ชอบๆๆๆๆๆๆ

prateepmc17

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 17:52:35 »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Donut_Sanova

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 20:10:40 »
ตอนนี้กําลังเล็ง Roland cube street ex อยู่ครับอยากถามว่าต่อกีต้าร์โปร่งเสียงเป็นยังไงบ้าง

แล้วเสียงดังกว่า ROLAND AC-33 เยอะไหม

พอดีผมจะมีโครงการเล่นนอกสถานที่....พอดีจะมีเพื่อนมือเบสเข้ามาเล่นด้วย คิดว่าเจ้า AC-33 ตัวที่ใช้อยู่คงจะเล็กไป

จะขาย AC-33 แล้วไปเอา Roland cube street ex ก็ยังแอบเสียดายอยู่.......สอบถามความเห็นน้าๆครับ

คิดเหมือนผมเลยครับ แอมป์ในฝัน(เปียก)ของชาวบัสเกอร์ ฮ่าๆๆ,

เล่าสู่กันฟัง จากที่เคยใช้ cube street กับ AC-33
"ความดัง" แค่ cube street ก็ดังกว่ากันเยอะครับมากครับ อย่าเพิ่งให้คำว่า "วัตต์" มาบอกว่าอะไรดังหรือไม่ดังกว่ากันครับ
อ้างอิงจาก http://...../mybb/printthread.php?tid=2421&page=2

ทางฝรั่งก็มีรีวิวเหมือนกันครับ
https://www.gearslutz.com/board/live-sound/1108092-roland-street-cube-vs-ex.html

ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกันครับเจ้า EX แหะๆ, เท่าที่ดูฟังก์ชั่นนี่เยอะมากๆครับเจ้าตัวนี้ แล้วก็หน้าตาดีอย่างที่น้าๆว่าไว้
    แต่สำหรับผมเบี้ยน้อยหอยน้อยก็คงจะใช้ AC-33 กับกีต้าร์เป็นมิกตัวหลัก หา headphone-preampใส่ถ่านใช้กับเบส พวก nux,cherub สักตัวมาต่อ เข้า aux, ยังเหลือไมโครโฟนช่องนึงแหนะ, แล้ว line out AC-33 ไปเข้าพวกลำโพงเพาเวอร์ NPE, NTS, TADA ที่มีแบ๊ต รุงรังนิดแต่แบบนี้ดังแน่ครับ ประหยัดงบด้วย อิอิ