Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีต้าร์งบ 20000 ทีครับ  (อ่าน 647 ครั้ง)

DEK90

• member
ช่วยแนะนำกีต้าร์งบ 20000 ทีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 15:12:08 »
ตัวเก่าซื้อมาได้ 10ปี ใช้งานจริงแค่ปีเดียว :) ตอนนี้อยากได้กีต้าร์แบบ Top Solid พอแล้วครับ ขอเสียงดีๆราคาไม่แรงมากครับ
ส่วนตัวชอบเล่นแบบfingerstyle เพลงช้าๆครับ ทรงกีต้าร์อยากได้เป็นแบบ Cut away โทนเสียงที่อยากได้คือคาแรคเตอร์คล้ายๆ Lakewood ของ Sungha Jung ซึ่งราคาแรงเกินไปสำหรับมือใหม่ :'( :'(

ตอนนี้ที่มองๆไว้เป็นพวก Takamine D หรือ G series ครับซึ่งไม่แน่ใจว่าตัวไหนดี มีเยอะไปหมดที่ราคาใกล้เคียงกัน แต่ถ้ามีแบบอื่นที่น่าสนใจโทนเสียงเพราะๆรบกวนพี่ๆน้าๆช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

jomyutshinjo

• member
Re: ช่วยแนะนำกีต้าร์งบ 20000 ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 15:16:04 »
น้ามี line ไหมครับ รบกวนแอตมาหน่อยครับ Bigbubble29