Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ  (อ่าน 10071 ครั้ง)

Artragorn

• member
เริ่มที่ของผมก่อนเลย K. Yairi LO-65 Natural

ก่อนที่จะได้ตัวนี้ปรึกษาน้าๆในบอร์ดอยู่สองสามท่าน ไปลอง K.Yairi JY-45 BSS (TOP SOLID)เพราะชอบทรงมาก แต่สุดท้ายได้ตัวนี้มาเพราะเสียงหวานกว่า (ช่วงนี้บ้าแนวฟิงเกอร์สไตล์)เลยตัดสินใจเลือกเสียงที่ชอบมากกว่าทรง อนาคตยังอยากอัพเป็นรุ่น K.YAIRI RF-120 หรือ K.Yairi RF-K13  K.Yairi JY-45 ALL SOLID ประมาณนี้ เลยอยากยลโฉมของน้าๆท่านอื่นบ้างครับ

Wut19

• member
Re: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 07:48:14 »
เล่น k.yairi อยู่ครับ เคยผ่านมือมาหลายตัว เสียงดีทั้งนั้นเลยครับ แต่ตอนนี้ เหลือ dy-18 อยู่ตัวเดียว เป็นทรง D เป็นกีตาร์ที่คุ้มค่ากับราคาครับ โครงสร้างแข็งแรง สรุปแล้ว ชอบครับ k.yairi ดีใจครับ ที่มีเพื่อนทีเล่น k.yairi ด้วยกัน  55555

Thammarat

• member
Re: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 09:02:07 »
ได้แค่ SOLID TOP
SO-MH1 // YFL-55CE vs

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:14:27 »
เล่น k.yairi อยู่ครับ เคยผ่านมือมาหลายตัว เสียงดีทั้งนั้นเลยครับ แต่ตอนนี้ เหลือ dy-18 อยู่ตัวเดียว เป็นทรง D เป็นกีตาร์ที่คุ้มค่ากับราคาครับ โครงสร้างแข็งแรง สรุปแล้ว ชอบครับ k.yairi ดีใจครับ ที่มีเพื่อนทีเล่น k.yairi ด้วยกัน  55555

เสียงหวานเกินห้ามใจเลยครับ

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:15:30 »

แค่ TOP แบนด์นี้ก็เจ๋งแล้วพี่ เนอะ :)

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:36:27 »

แค่ TOP แบนด์นี้ก็เจ๋งแล้วพี่ เนอะ :)
หมอให้งดเล่น 3 เดือน น้ำตาลในเลือดเริ่มสูง

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 12:49:34 »
เริ่มที่ของผมก่อนเลย K. Yairi LO-65 Natural

ก่อนที่จะได้ตัวนี้ปรึกษาน้าๆในบอร์ดอยู่สองสามท่าน ไปลอง K.Yairi JY-45 BSS (TOP SOLID)เพราะชอบทรงมาก แต่สุดท้ายได้ตัวนี้มาเพราะเสียงหวานกว่า (ช่วงนี้บ้าแนวฟิงเกอร์สไตล์)เลยตัดสินใจเลือกเสียงที่ชอบมากกว่าทรง อนาคตยังอยากอัพเป็นรุ่น K.YAIRI RF-120 หรือ K.Yairi RF-K13  K.Yairi JY-45 ALL SOLID ประมาณนี้ เลยอยากยลโฉมของน้าๆท่านอื่นบ้างครับ
แล้วตกลงใครฆ่าแนนซี่ครับ อาร์ต

leftyman

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 16:16:31 »
มี 1ตัว  k.yairi lo- k7 ovang nt-LH
ลงรูปไม่เป็นครับ

Cool44

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 16:47:46 »
ตัวขวา spec ผมเลยครับทัั้งสีและรูปทรง
เสียงหวานคงไม่ต้องพูดถึง เสียงอื่นๆโดยรวมเป็นไง
บ้างครับ
ได้มาจากไหน? เท่าไหร่ครับ?

หมอให้งดเล่น 3 เดือน น้ำตาลในเลือดเริ่มสูง

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 16:55:00 »
ตัวขวา spec ผมเลยครับทัั้งสีและรูปทรง
เสียงหวานคงไม่ต้องพูดถึง เสียงอื่นๆโดยรวมเป็นไง
บ้างครับ
ได้มาจากไหน? เท่าไหร่ครับ?

หวานๆ ใสๆ แต่ผมเน้นดมกลิ่นครับ หอมๆเหมือนเดินในโรงไม้

Cool44

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 17:38:03 »
ผมก็หลงรักเสียงหวานของมันนี่แหละครับ
ของผม FY-84 topsolid spruce, backside rosewood.

วันที่ไปซื้อที่ร้าน ตั้งใจจะถอย WY-1 ด้วยรูปทรง cutaway ที่ชอบ
และมีภาคไฟฟ้ามีคลิปรีวิวเยอะ

แต่พอไปลองกลับได้ตัวนี้มาแทน ด้วยเหตุที่เสียงค่อนข้างพุ่งดังกว่า ความหวานไม่ต่าง
และถูกกว่า ไม่รู้ว่าผมเลือกเป็นหรือเปล่า เพราะตัวที่เลือกก็อาจจะไม่นิยมเท่า WY-1
ถ้ามีโอกาสอยากกลับไปลองที่ร้านอีกครั้ง55

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 18:10:18 »
ใช้ wy1 ครับ  แต่รู้สึกยี่ห้อคนพูดถึงน้อยจัง  ผมว่ามันใสกำลังดีไม่ถึงกะบาดหู ใช้มาอยู่สักพัก
ตัวนี้จ้า เล่นโดยคุณ Ant อีโมชั่นทาวน์ สายอาจจะเก่าไปนิสครับ
<a href="http://youtu.be/f1KWY5Ttg4I" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/f1KWY5Ttg4I</a>

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 23:37:44 »

งดเลยหรอพี่โก้

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 23:39:59 »
มี 1ตัว  k.yairi lo- k7 ovang nt-LH
ลงรูปไม่เป็นครับ

เฟี้ยวเลยครับน้า

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 23:42:14 »
ผมก็หลงรักเสียงหวานของมันนี่แหละครับ
ของผม FY-84 topsolid spruce, backside rosewood.

วันที่ไปซื้อที่ร้าน ตั้งใจจะถอย WY-1 ด้วยรูปทรง cutaway ที่ชอบ

แต่พอไปลองกลับได้ตัวนี้มาแทน ด้วยเหตุที่เสียงค่อนข้างพุ่งดังกว่า ความหวานไม่ต่าง
และถูกกว่า ไม่รู้ว่าผมเลือกเป็นหรือเปล่า เพราะตัวที่เลือกก็อาจจะไม่นิยมเท่า WY-1
ถ้ามีโอกาสอยากกลับไปลองที่ร้านอีกครั้ง55

น้ามีไลน์ไหม อยากถามเสียงรุ่นนี้หน่อยครับ ชอบเหมือนกันยังไม่มีโอกาศไปลอง

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 23:43:55 »
ใช้ wy1 ครับ  แต่รู้สึกยี่ห้อคนพูดถึงน้อยจัง  ผมว่ามันใสกำลังดีไม่ถึงกะบาดหู ใช้มาอยู่สักพัก
ตัวนี้จ้า เล่นโดยคุณ Ant อีโมชั่นทาวน์ สายอาจจะเก่าไปนิสครับ
<a href="http://youtu.be/f1KWY5Ttg4I" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/f1KWY5Ttg4I</a>

น่าจะไม่ค่อยแมสในบ้านเราอะครับ

Cool44

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 12:12:12 »

Line:upper line
มีอัดเสียงสดไว้ครับ แต่อาจจะไม่เท่าเสียงจริง

น้ามีไลน์ไหม อยากถามเสียงรุ่นนี้หน่อยครับ ชอบเหมือนกันยังไม่มีโอกาศไปลอง

Pppp

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 16:42:36 »
 :ผมมีอยู่ 2 นาง WY1-TH กับ Ray 60th รักและหวงแหนยิ่งกว่าแฟน

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 17:03:09 »

มีบ้างครับ  ok1  shushi blow
Line id: 081-8718003

smart2011

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 20:22:21 »
ยังไม่เคยมีเลยครับ อยากจะลองดูบ้างเลยอยากถามว่า k.yairi ในรุ่นหลังๆปีที่ไม่เก่ามาก ถ้าเทียบกับ รุ่นเก่าๆ
ควรเริ่มเล่นแบบไหนครับ เสียงต่างกันเยอะมั้ย ผมจะเล่นแบบ finger มองอยู่ที่ รุ่น AY 45 ไม่เก่าเท่าไรประมาณปี 2009 จะดีมั้ยครับในงบประมาณ 20000 +นิดหน่อย