Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ  (อ่าน 10062 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 08, 2017, 09:18:25 »
ภาพนี้ เยี่ยมมากครับ
Line id: 081-8718003

rachen

• member
Re: ชวนน้าๆที่หลงเสียง K.YAIRI เอามาอวดกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:13:39 »

ผมเคยมีแล้ว 3 ตัวครับ ตัวแรก  DYM 96AP          (All Solid  Ovangkol)   เคลือบ Gloss
                             ตัวที่2   YW K7 OVA VS   (Top Solid Ovangkol) เคลือบ Satin
                             ตัวที่3   YW K13 OVA NT (All Solid  Ovangkol)   เคลือบ Satin
เสียงของ DYM 96AP เคลือบ Gloss เบสจะแน่น เมื่อรวมกับ ย่านเสียงกลาง แหลม จะออกมากลมกล่อมมาก สตรัมคอร์ดดีสุดๆ แต่ปิ๊กกิ้ง สาย 1 2 3 จะมีประกายน้อยกว่า YW K7 OVA VS  เคลือบ Satin ผมเลยไปซื้อ YW K13 OVA NT เคลือบ Satin เพื่อเติมเต็มย่านเสียงเบส ถ้าใส่สายเบอร์ 12-53 มีข้อด้อยแค่จุดเดียวคือย่านเสียงเบส น้อยไปนิดนึง พยายามแก้ทางเสียงด้วยแซดเดิ้ล วัสดุดีๆ หลายวิธี ก็ยังไม่ได้ ต้องใช้สายเบอร์ใหญ่ขึ้นเพื่อเติมเต็มย่านเสียงเบสเป็น เบอร์ 12-56 ก็ลงตัวเลยครับ สว่าง กลมกล่อม ทั้งสตรัม ปิ๊กกิ้งเด่นมากๆ มีประกายสาย 1 2 3 เยอะมากๆครับ  YW K13 OVA NT เป็นกีตาร์ที่สามารถเซ็ทอัพให้เล่นนิ่มมือได้สุดๆกว่าทุกตัวที่ผมเคยทำมาเลยครับ ใส่สายเบอร์ 12-56 ก็ยังเล่นนิ่มมือมากๆ
   ตอนนี้ผมเหลือ K.Yairi YW K13 OVA NT อยู่แค่ตัวเดียว ผมกะจะปล่อยเพื่อรวมงบไปซื้อ K.Yairi RF K13 OVA หรือ K.Yairi RF120 ครับ เพราะผมสามารถหาวิธีเติมเต็ม ย่านเสียงเบสได้แล้ว เลยลดทรงให้เล็กลงมา เพราะจะกอดเล่นได้เพลินขึ้นครับ
   ข้อด้อยของ K.Yairi หลายๆรุ่น คือย่านเสียงเบสครับ ถ้าเราแก้ทางเสียงได้ มันกลับกลายเป็นกีตาร์ที่เล่นเพลินที่สุดเลยครับ เพราะมันสามารถเซ็ทแบบนิ่มมือแบบสุดๆได้จริงๆครับ

Cool44

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 13:12:08 »
สอบถาม น้า rachen หน่อยครับ
น้าset up ให้เล่นนิ่มมือ ยังไงบ้างครับ
น้า set เองหรือให้ช่างที่ไหนครับ
สาย6เฟรต12 สูงเท่าไหร่ครับ

ผมอยากset up บ้างแต่ก็กลัวเสียงไม่เหมือนเดิม
ของผมสาย6เฟรต12 สูง 3mm ครับ เดิมๆจากโรงงาน
อยากจับคอร์ดทาบเฟรตในๆให้ง่ายขึ้น

rachen

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 13:25:06 »
สอบถาม น้า rachen หน่อยครับ
น้าset up ให้เล่นนิ่มมือ ยังไงบ้างครับ
น้า set เองหรือให้ช่างที่ไหนครับ
สาย6เฟรต12 สูงเท่าไหร่ครับ

ผมอยากset up บ้างแต่ก็กลัวเสียงไม่เหมือนเดิม
ของผมสาย6เฟรต12 สูง 3mm ครับ เดิมๆจากโรงงาน
อยากจับคอร์ดทาบเฟรตในๆให้ง่ายขึ้น

ผมเซ็ทอัพเองครับผม