Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้กลิ่นตุๆ  (อ่าน 1428 ครั้ง)

bujarati

• member
กระทู้นี้กลิ่นตุๆ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 20:51:52 »
พอดีตอนนี้ผมกำลังหากีตาร์ให้น้องในกลุ่ม  ไปเจอกระทู้ขายตัวนี้
ผมน่าจะเป็นคิวแรกที่ติดต่อไปตอนที่เค้า post พอดี  เลยคุยกันว่าวันนี้จะนัดเจอเพื่อทำการดูสภาพ  ถ้า ok ก็ซื้อขาย

ก่อนหน้าผมกับเค้าก็คุยกันทาง line  ปกติ  ไม่มีอะไรมาก แต่สอบถามเรื่องเกี่ยวกับกีตาร์  เค้าไม่ค่อยจะเข้าใจอะไรมากนัก  บอกแค่ว่า  "เจ้าของกีตาร์ไม่อยู่แล้ว"   ผมก็งงๆ  แต่ไม่อยากถามมากนัก

วันนี้เป็นวันที่ผมนัดกับเค้าช่วงบ่ายๆ  ตอนผมขับรถไปหาเค้า ก็โทรไป confirm รอบแรกเกือบ 7-8สาย แต่ไม่รับเลย  จนผมเริ่มลังเล เลยตีรถกลับ  ระหว่างกลับเค้าก็โทรมา  เค้าบอกว่า นึกว่าเบอร์คนซื้อคนอื่นเลยไม่รับสาย  ผมก็งงๆ  จะนัดกันแล้วทำไมไม่ save เบอร์ผมไว้   ผมก็บอกว่าไปว่า งั้นเดี๋ยวผมแวะไปทำธุระก่อน  เดี๋ยวเย็นๆจะโทรหาอีกที   ช่วงเย็นผมก็ตีรถขับไปหาเค้าอีก  ระหว่างขับไป ก็ลองโทร confirm สถานที่อีกที  อีก 10สาย  ก็ไม่ร้บสายแล้ว

ตอนนี้ผม line ไปแจ้งเค้าแล้วว่าขอ cancel  แต่ก็ไม่ได้โวยวายอะไร  แต่บอกไปว่า  ผมโทรไปอีกรอบเกือบ 10สาย ไม่รับสายผมเลย  งั้นผมขอ cancel ล่ะกันครับ  (เสียค่าน้ำมัน2รอบ ตีรถกลับไปกลับมา)   

ระหว่างตีรถกลับบ้านรอบที่สอง  ผมก็เริ่มเอะใจแล้ว   เลยเข้าไปดูใน post เค้าอีกที  ก็มีสิ่งที่สงสัยๆ หลายๆจุด
1. จำนวนกระทู้เพิ่ง3  เหมือนเพิ่งเข้ามาใหม่
2. เบอร์โทร ลงตัวเลข ผสม กับอักษร
3. ราคาที่ลงขาย มันถูกเกินไปนิดนึง (มือ1 ราวๆ 14,000)
4. มีการเขียนว่า ส่งฟรี  แต่ถ้านัดเจอให้ 6500 (หลอกล่อให้ตายใจว่ามีของแน่นอน)
5. กีตาร์ไม่ใช่ของตัวเอง  แต่บอกว่าเจ้าของเค้าไม่อยู่แล้ว

ยังไงถ้าน้าท่านใด สนใจก็ลองนัดดูตัวจริงๆ ได้นะครับ  เผื่อผมคิดในแง่ร้ายเกินไป  แต่ห้ามโอนเงินเด็ดขาดนะครับ

แต่ถ้า  จขกท  จริงใจในการซื้อขายจรืงๆ  ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ตาม link นี้
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=62180.0

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
Re: กระทู้นี้กลิ่นตุๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 21:27:41 »
ผมนี่หัวร้อนแทนเลยครับพี่วิน
Depend on your taste

bujarati

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 21:46:08 »
ณ ตอนนี้เวลา 3ทุ่ม 45นาที  เค้าก็ยังไม่อ่าน line ผมเลย   ที่ผมแจ้งขอ cancel ไป
และก็ไม่โทรกลับมาแก้ตัวด้วย  เงียบไปเลยครับ

ช่วงนี้โจรอาจจะเริ่มกลับมาระบาด  ระวังไว้ก็ดีครับ บางคนเงิน 6-7พัน ก็อาจจะเป็นเงินก้อนที่เค้าเก็บมาด้วยความลำบาก  ผมก็ไม่อยากเงียบเฉย  แจ้งกันไว้ก่อนดีกว่า

chris804

• member
  • Merrill/ Collings/ Gibson
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 21:50:30 »
ณ ตอนนี้เวลา 3ทุ่ม 45นาที  เค้าก็ยังไม่อ่าน line ผมเลย   ที่ผมแจ้งขอ cancel ไป
และก็ไม่โทรกลับมาแก้ตัวด้วย  เงียบไปเลยครับ

ช่วงนี้โจรอาจจะเริ่มกลับมาระบาด  ระวังไว้ก็ดีครับ บางคนเงิน 6-7พัน ก็อาจจะเป็นเงินก้อนที่เค้าเก็บมาด้วยความลำบาก  ผมก็ไม่อยากเงียบเฉย  แจ้งกันไว้ก่อนดีกว่า

น่าสงสัยมากครับ
Depend on your taste

hs3ade

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 06:35:26 »
สังคมอยู่กันยากขึ้นทุกวัน.. ขอบคุณน้าbujarati ที่ห่วงใยเพื่อน ๆในบ้านไม้ครับ