Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อ effect กับ looper กับ pre-amp และพวกตู้แอมป์ ที่มี send return ทำไงครับ  (อ่าน 851 ครั้ง)

dektitonk

• member
สงสัยเรื่อง  การต่อ effect กับ looper กับ pre-amp และพวกตู้แอมป์ ที่มี send return ทำไงครับ

กฤษณ์

• member
Looper ควรต่อเป็นตัวสุดท้ายของ signal chain ครับ ถ้าคุณตีคอร์ดด้วยเสียงคลีนเข้า looper แล้วเปิด overdrive pedal เพื่อเล่น lead ถ้า overdrive pedal ไปอยู่หล้ง looper เสียงตีคอร์ดก็จะกลายเป็นเสียงแตกไปด้วย

ถ้าใช้ effect ของตู้ก็ต้องเสียบ looper ที่ช่อง send/return ครับ