Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเคยเล่นดนตรีเปิดหมวดแบบเล่นเดี่ยวบ้างครับ  (อ่าน 8550 ครั้ง)

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
สุดยอดมากครับ.......... ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

MUI

• member
โฮ.....มีคน(แย่ง)เล่นแล้ว

(ลบไปแล้ว กลัวมดตอม)

ภาพนี้..เคยโพสต์มานานแล้ว ลูกสาวนะ(เม้มปากพูด)

nco4433

• member
เป็นความคิดที่เยี่ยมมากเลยครับ ถ้าแถวเชียงรายก็ คงเป็นถนนคนเดินตอน เย็น วันเสาร์ตรงสวนซุง (คุกเก่า) คนเยอะครับ... ลำปางก็มีถนนคนเดือนครับ..ถนนเลียบแม่น้ำวัง...ประมาณวันเสาอาทิตย์นี่แหละครับ...ถ้าช่วงฤดูหนาวแนะนำแม่ฮ่องสอนครับมีทุกคืนเลยตรงตรกถนนหน้าโรงแรมใบหยก สนับสนุนครับ..ถ้าผมเจอจะรีบแสดงตัวเลยครับ..อิอิอิ ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
ตอนที่ได้ไปทำงานออกอีเว้นท์ที่เชียงใหม่ ทุกครั้งก็จะไปเดินเล่นถนนคนเดิน ก็มีนักดนตรีเปิดหมวกเยอะเลยครับ ทั้งผู้ใหญ่ เด็กมัธยม มหาลัยเต็มเลย ที่ประทับใจก็จะมีนักดนตรีตาบอดครับ เล่นเพราะมากเลย คนยืนฟังกันเยอะมาก

จริงๆ น่าจัดทริปกันไปรวมตัวเชียงคาน ช่วงหน้าหนาวบรรยากาศดีมากๆครับ...พูดคุยสังสรรแลกเปลี่ยนภาษาดนตรีกัน อิอิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
ตอนที่ได้ไปทำงานออกอีเว้นท์ที่เชียงใหม่ ทุกครั้งก็จะไปเดินเล่นถนนคนเดิน ก็มีนักดนตรีเปิดหมวกเยอะเลยครับ ทั้งผู้ใหญ่ เด็กมัธยม มหาลัยเต็มเลย ที่ประทับใจก็จะมีนักดนตรีตาบอดครับ เล่นเพราะมากเลย คนยืนฟังกันเยอะมาก

จริงๆ น่าจัดทริปกันไปรวมตัวเชียงคาน ช่วงหน้าหนาวบรรยากาศดีมากๆครับ...พูดคุยสังสรรแลกเปลี่ยนภาษาดนตรีกัน อิอิ

" จริงๆ น่าจัดทริปกันไปรวมตัวเชียงคาน ช่วงหน้าหนาวบรรยากาศดีมากๆครับ...พูดคุยสังสรรแลกเปลี่ยนภาษาดนตรีกัน อิอิ "

Like + 100

Finger Picking Style

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

" จริงๆ น่าจัดทริปกันไปรวมตัวเชียงคาน ช่วงหน้าหนาวบรรยากาศดีมากๆครับ...พูดคุยสังสรรแลกเปลี่ยนภาษาดนตรีกัน อิอิ "

Like + 100

รักเธอนะ....กีต้าร์

apinan14

• member
ผมทำประจำเลยครับ แต่ได้สตางค์ เข้า การกุศลหมดครับ

น้าทอม เทห์ มากๆครับ โดยเฉพาะ ตรงจิตรใจ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมกลัวว่า น้าๆรวมตัวกันได้ไป แต่ผมจะไม่ได้ไปเพราะติดงานเนียสิ T-T

redtopup

• member
ได้ข้อมูลแน่นมากเลยครับ
ขอบคุณ หลายๆ ครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

yod69

• member
เคยไปเล่นแก้บน ที่ลานย่าโมรูปหายไปไหนแล้วไม่รู้เล่น1ช.ม.ได้เงินทำบุณมาประมาณ3ร้อยกว่าบาท...

nhoy

• member
"เดี่ยว" นี่เล่นเป็นประจำเลยครับ..แต่เปิดหมวกยังไม่เคยเลย อยากไปลองเล่นกับน้าทอมดูบ้างเหมือนกันครับ
หรือกับน้า MUI ก็เป็นบรรยากาศที่ดี และอยากจะได้มีโอกาสไปนั่งเล่นด้วยครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
"เดี่ยว" นี่เล่นเป็นประจำเลยครับ..แต่เปิดหมวกยังไม่เคยเลย อยากไปลองเล่นกับน้าทอมดูบ้างเหมือนกันครับ
หรือกับน้า MUI ก็เป็นบรรยากาศที่ดี และอยากจะได้มีโอกาสไปนั่งเล่นด้วยครับ

ชวนผมด้วยนะครับ ว่างไปชัวร์ มั่วได้ทุกเพลงฮ่าๆๆ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เข้าพรรษา ถ้าฝนไม่ตก เจอที่จตุจักรเด้อ

(แต่ผมเล่นสวมหมวกนะครับ...นั่งตรงแถว ๆ ทางขึ้นรถใต้ดิน)

ผู้ฟัง ผู้ชม นานาชาติ นานาจังหวัด เลยหละครับ

น้าหมายถึงวันเสาร์ที่จะถึงนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ไปเล่นกี่โมงเหรอครับ ถ้าว่างจะแวะไปดู หยุด 3 วันไม่ได้ไปไหนเลย เบื่อมากๆๆ

wichian

• member

Like + 100

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ต้องไปค้างสักคืน
แต่ตอนนี้ผมอยากเล่นเปิดหมวกสมทบทุนโครงการอาหารกลางวันของนักดนตรีครับ(ตัวผมเอง)
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

MUI

• member
เข้าพรรษา ถ้าฝนไม่ตก เจอที่จตุจักรเด้อ

(แต่ผมเล่นสวมหมวกนะครับ...นั่งตรงแถว ๆ ทางขึ้นรถใต้ดิน)

ผู้ฟัง ผู้ชม นานาชาติ นานาจังหวัด เลยหละครับ

น้าหมายถึงวันเสาร์ที่จะถึงนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ไปเล่นกี่โมงเหรอครับ ถ้าว่างจะแวะไปดู หยุด 3 วันไม่ได้ไปไหนเลย เบื่อมากๆๆ

.................................

ต้องขออภัยแล้วละครับ

ต้องมุ่งทุ่งกุลา เผาญาติภรรยาซะแล้วครับ (ป๋ากุ ครับ ถ้าที่งานไม่ยุ่งมากจะไปหาเด้อ)

nhoy

• member

.................................

ต้องขออภัยแล้วละครับ

ต้องมุ่งทุ่งกุลา เผาญาติภรรยาซะแล้วครับ (ป๋ากุ ครับ ถ้าที่งานไม่ยุ่งมากจะไปหาเด้อ)
เสียใจด้วยนะครับน้า MUI

Yatsunori

• member
จ๊าบ ไม่ใช่น้อย
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

MUI

• member
ขอบพระคุณ คุณอาหน่อยมากครับ

น้องชายแม่ภรรยาครับ

กลับมาวันจันทร์ จะไปเล่นสตริงคอมโบ้ วัดบางพลัดอีกแล้วครับ (เล่นให้เด็กกับผู้สูงอายุดู)(แว้บ ๆ เห็นมั้ยครับ)