Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆท่านใดเคยเล่นดนตรีเปิดหมวดแบบเล่นเดี่ยวบ้างครับ  (อ่าน 8549 ครั้ง)

redtopup

• member
แบบว่า หาที่เหมาะๆ เย็นๆ กีต้าร์ไม่ร้อน  เอา เสื่อ ผืน 
ชะลอมซักอัน   แอมป์เล็กๆ ซักตัว   เก้าอี้ ซัก อัน หรือ นั่งกับ พื้น 
มีที่ไหนเหมาะๆ ในกรุงเทพ และ ต่างจังหวัดบ้างครับ 
เผื่อ นึก สนุกขึ้นมาบ้าง 
ต่างจังหวัด ทาง เชียงใหม่ เชียงรายนี่ มีที่ไหนที่เราไปเปิด หมวกได้ครับ
เผื่อ ปีใหม่ จะไปเปิดหมวกบ้างครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

TOM1869

• member
ผมทำประจำเลยครับ แต่ได้สตางค์ เข้า การกุศลหมดครับ

Line id: 081-8718003

wawar

• บุคคลทั่วไป
อยากกดไลค์ ข้างบนจัง

pannpower

• member
หนับหนุนๆๆ ครับน้า อิอิ ^_^

nhoy

• member
ผมทำประจำเลยครับ แต่ได้สตางค์ เข้า การกุศลหมดครับ

.....ชื่นชมกับน้าทอมครับ.....

thezerot

• member
เชียงใหม่ก็แนะนำถนนคนเดินเลยคับ

คนอย่างกะมด เต็มไปหมดเลย
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

redtopup

• member

น้าไปเปิดหมวกที่ไหนครับ 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
เชียงใหม่ก็แนะนำถนนคนเดินเลยคับ

ถนนคนเดินดิน  ไปเปิด หมวก ไม่รู้ ต้องเสียค่าที่รึเปล่าครับ 
เผื่อ ปีใหม่   จะเปิดหมวกเพื่อ  สนัขจรจัดครับ  เอาเงิน มาบริจาค  และสมทบทุนของตัวเอง

สมุมติ เราเอา รูป  ที่ผมมีตอนผมไปบริจาค แล้ว เอามา  วางให้คนดูว่าเราจะไปบริจากจริงๆน๊ะไปบริจาก ที่นี่จริงๆ  ไม่ได้มาหลอกลวง 

มันจะเข้าข่ายหลอกลวงถูกจับเปล่าเนี่ย 

มันอยู่ตรงไหนครับ ถนน คนเดินดินเนี่ย  ชวิตนี้ เคยไปเชียงใหม่แค่ครั้งเดียวเอง
ผมว่าน่าจะสนุกมากจริงๆไปเปิดหมวกตอนปีใหม่  ตอนกลางวันเที่ยวตอนกลางคืน ก็เปิดหมวก 

น้าๆท่านใดอยู่เชียงใหม่ บ้าง  ช่วนแนะนำ หน่อย  เจ้า

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ถนนคนเดินดิน  ไปเปิด หมวก ไม่รู้ ต้องเสียค่าที่รึเปล่าครับ 
เผื่อ ปีใหม่   จะเปิดหมวกเพื่อ  สนัขจรจัดครับ  เอาเงิน มาบริจาค  และสมทบทุนของตัวเอง

สมุมติ เราเอา รูป  ที่ผมมีตอนผมไปบริจาค แล้ว เอามา  วางให้คนดูว่าเราจะไปบริจากจริงๆน๊ะไปบริจาก ที่นี่จริงๆ  ไม่ได้มาหลอกลวง 

มันจะเข้าข่ายหลอกลวงถูกจับเปล่าเนี่ย 

มันอยู่ตรงไหนครับ ถนน คนเดินดินเนี่ย  ชวิตนี้ เคยไปเชียงใหม่แค่ครั้งเดียวเอง
ผมว่าน่าจะสนุกมากจริงๆไปเปิดหมวกตอนปีใหม่  ตอนกลางวันเที่ยวตอนกลางคืน ก็เปิดหมวก 

น้าๆท่านใดอยู่เชียงใหม่ บ้าง  ช่วนแนะนำ หน่อย  เจ้า

จะไปเมื่อไหร่  วันไหน   บอกด้วยนะครับ

ผมจะไปนั่งฟัง ช่วยนั่งเก็บตังค์ให้ ครับ

Finger Picking Style

TOM1869

• member
ที่ตลาดโต้รุ่ง กาฬสินธุ์ ครับ

เพื่อการกุศลมาได้เลย ครับ จะมีแผนกรีดไถ แผนกนับตัง แผนกสถานที่ ครับ

http://www.livekalasin.com/webboard/viewthread.php?tid=4560&extra=page%3D1&page=8

http://www.livekalasin.com/webboard/viewthread.php?tid=3531&extra=page%3D2

thezerot

• member

เพื่อนผมมันอยู่ๆก็ไปเปิดหมวกเลยละคับที่ถนนคนเดินก็ไม่โดนไล่อะไรนะคับ ตังก็ไม่เสีย(ได้เพิ่มอีกต่างหาก)

แต่ถ้าอยากทำเพื่อการกุศลหรือยังไงลองไปติดต่อตำรวจท่องเที่ยวแถวนั้นดูคับ

รับรองเค้าอำนวยความสะดวกให้แน่นอนคับ

ส่วนถนนคนเดินถ้าไปไม่ถูกก็โบกรถแดงคับ แล้วบอกเค้าไปถนนคนเดินเลยคับ

ปล.ส่วนตัวคิดว่าไม่เสียตังนะคับ เพราะเดก มช. ส่วนใหญ่ก็ไปเปิดหมวกกันเยอะแยะคับ แต่ขอให้เล่นเป็นที่เป็นทางก็พอคับ

redtopup

• member

ถนนคนเดินดิน  ไปเปิด หมวก ไม่รู้ ต้องเสียค่าที่รึเปล่าครับ  
เผื่อ ปีใหม่   จะเปิดหมวกเพื่อ  สนัขจรจัดครับ  เอาเงิน มาบริจาค  และสมทบทุนของตัวเอง

สมุมติ เราเอา รูป  ที่ผมมีตอนผมไปบริจาค แล้ว เอามา  วางให้คนดูว่าเราจะไปบริจากจริงๆน๊ะไปบริจาก ที่นี่จริงๆ  ไม่ได้มาหลอกลวง  

มันอยู่ตรงไหนครับ ถนน คนเดินดินเนี่ย  ชวิตนี้ เคยไปเชียงใหม่แค่ครั้งเดียวเอง
ผมว่าน่าจะสนุกมากจริงๆไปเปิดหมวกตอนปีใหม่  ตอนกลางวันเที่ยวตอนกลางคืน ก็เปิดหมวก  

น้าๆท่านใดอยู่เชียงใหม่ บ้าง  ช่วนแนะนำ หน่อย  เจ้า

จะไปเมื่อไหร่  วันไหน   บอกด้วยนะครับ

ผมจะไปนั่งฟัง ช่วยนั่งเก็บตังค์ให้ ครับ

ถ้าไปก็ปีใหม่อย่างเดียวเลยครับน้ากวาง  
จะปลอดตัวเป็น คนเหนือ  ให้คนมาเที่ยวนึกว่า  เราเป็น คนพื้นเมือง  
ผมว่า  เพลินจะตาย  เล่น  เพลง สอง  เพลง จิบเบียร์  ไปพลางๆ  ไม่ต้องไปสนใจว่า ใครจะบริจาค  
เพราะ เราก็ตั้งใจเอาเงืนส่วนตัวจะไปบริจาคอยู่แล้ว  
ชวนน้ากวางไปด้วยกันดีกว่า ไปเล่นเพลง เรยา  

redtopup

• member

เพื่อนผมมันอยู่ๆก็ไปเปิดหมวกเลยละคับที่ถนนคนเดินก็ไม่โดนไล่อะไรนะคับ ตังก็ไม่เสีย(ได้เพิ่มอีกต่างหาก)

แต่ถ้าอยากทำเพื่อการกุศลหรือยังไงลองไปติดต่อตำรวจท่องเที่ยวแถวนั้นดูคับ

รับรองเค้าอำนวยความสะดวกให้แน่นอนคับ

ส่วนถนนคนเดินถ้าไปไม่ถูกก็โบกรถแดงคับ แล้วบอกเค้าไปถนนคนเดินเลยคับ

ปล.ส่วนตัวคิดว่าไม่เสียตังนะคับ เพราะเดก มช. ส่วนใหญ่ก็ไปเปิดหมวกกันเยอะแยะคับ แต่ขอให้เล่นเป็นที่เป็นทางก็พอคับ
ขอบคุณข้อมูลมากครับ 
ปีใหม่  ไม่ทะเลก็ เมืองเหนือนี่แหละดีที่ ซูด  ได้บรรยากาศ เย็นๆ  สบายๆ

nong

• member
น้า TOM 1869 เป็นการเปิดหมวกที่ใช้อุปกรณ์แบบใส่ไม่ยั้ง ผ่านไปเจอคงตาลุกวาว

thezerot

• member
มาเมื่อไหร่ก้บอกกันก่อนนะคัย
จะได้ไปร่วมทำบุญคับ

TOM1869

• member
น้า TOM 1869 เป็นการเปิดหมวกที่ใช้อุปกรณ์แบบใส่ไม่ยั้ง ผ่านไปเจอคงตาลุกวาว

ใครผ่านมาก็ บอก Gibson ปลอมครับ

Guitar_Joe

• member
เข้าพรรษานี้ถ้าฝนไม่ตก เจอกันที่เชียงคานครับ ผมไปเปิดตอนเย็นๆ ถึงสามทุ่มแล้วจะเก็บภาพมาฝากนะครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

tao

• member
ที่เชียงใหม่หาที่เล่นยากเอาการอยู่  ถนนคนเดินอาทิตย์มีอยู่สามที่

วันพฤหัส - ศุกร์  หลังบิ๊กซี   ( พอได้อยู่แต่คนไม่เยอะ )

วันเสาร์  ถนนวัวลาย ประตูเชียงใหม่  ( คนเยอะแต่ไม่ค่อยมีที่เล่น )

วันอาทิตย์  ท่าแพ - ราชดำเนิน  ( เหมือนประตูเชียงใหม่ )

ถ้าเล่นเฉพาะกีต้าร์เปล่าๆพอจะได้อยู่แต่ถ้าเล่นออกแอมป์จะลำบากหน่อยเพราะต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ของเทศบาลเรื่องไฟฟ้าและการใช้เสียง

MUI

• member
เข้าพรรษา ถ้าฝนไม่ตก เจอที่จตุจักรเด้อ

(แต่ผมเล่นสวมหมวกนะครับ...นั่งตรงแถว ๆ ทางขึ้นรถใต้ดิน)

ผู้ฟัง ผู้ชม นานาชาติ นานาจังหวัด เลยหละครับ

Guitar_Joe

• member
เข้าพรรษา ถ้าฝนไม่ตก เจอที่จตุจักรเด้อ

(แต่ผมเล่นสวมหมวกนะครับ...นั่งตรงแถว ๆ ทางขึ้นรถใต้ดิน)

ผู้ฟัง ผู้ชม นานาชาติ นานาจังหวัด เลยหละครับ

อย่ามาแย่งวันเข้าพรรษาผมนะ ผมจองแล้ว อิอิ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา