Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขายแล้วครับ)กีต้าร์โปร่ง Tanglewood รุ่น Tw28 csn Top solid  (อ่าน 1564 ครั้ง)

lersyos

• member
ขายกีต้าร์โปร่ง Tanglewood แบนด์อังกฤษ สภาพออกห้าง 99.98 %
รุ่น Tw28 csn จะเป็นกีตาร์โปร่งทรง Dreadnought ครับโดยในรุ่นนี้สเปคไม้ก็จะมีไม้หน้าเป็น Solid Cedar (ได้กลิ่นอายของไม้ Cedar ใสๆพุ่งๆเต็มๆเลยครับ) ส่วนของไม้ด้านข้างและด้านหลังนั้นจะเป็น Mahogany ครับ ส่วนคอนั้นเป็นไม้Mahogany เช่นกันและมีFinger boardเป็นRosewood ครับ สำหรับตัวบอดี้นั้นจะมีการตกแต่งรอบๆด้วยbindingที่ทำจากไม้Mapleช่วยเพิ่มความสวยงามและดูวินเทจขึ้นมากเลยครับ และมีการเคลือบเป็นแบบNatural Satin หรือเป็นการเคลือบด้านนั่นเองครับ และในส่วนของ Nut และ Saddle จะใช้เป็นรุ่น NuBone ของ Graphtech ด้วยครับซึ่งมีผลช่วยให้ต่อคุณภาพเสียงและให้เสียงชัดเจนขึ้นด้วยและTw28 csn ตัวนี้มีการsetupในส่วนของActionมาดีมากๆเรียกได้ว่าเปิดออกมาจากกล่องตั้งสายแล้วพร้อมเล่นได้เลยครับ

สเปคตามนี้เลยครับ
SHAPE:Dreadnought
TOP: Solid Cedar
BACK: Mahogany
SIDES: Mahogany
BRACING: Tapered Parallel by Micheal Sanden
NECK (MATERIAL): Mahogany
FINGERBOARD: Rosewood
BRIDGE: Rosewood
BINDING (TOP): ABS Black & White
BINDING (SIDE): Maple
SADDLE: NuBone, Compensating
NUT (WIDTH): NuBone (43mm)
SCALE LENGTH: 650mm
BRIDGE PINS: ABS Black with White Dots
MACHINE HEADS: Chrome, Small Buttons
FINISH: Natural Satin
EQ: -
STRINGS: D’Addario EXP11, 12-53
SKU: TW28CSN

Picture :

lersyos

• member

lersyos

• member
สอบถามได้ครับ สินค้ากริปซี่

lersyos

• member
สอบถามได้ครับ ราคาคุยกันได้

lersyos

• member
ของนังอยู่นะครับ ราคาลดได้นิดหน่อย