Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่หรือน้าที่ยังนอนไม่หลับบ้างมั้ยครับ รบกวนนิดจ้า  (อ่าน 1225 ครั้ง)

zenkiyaba

• member
กีต้าร์ Tyma HDC 60 เทียบกับ Yamaha F310 เสียงตัวใหนดีกว่ากันครับ
  นี้ Spec ครับ

Size:41'
Top:Laminated Spruce
Back:Sapeli
Side:Sapeli
Fingerboard:Sonokeling
Neck:Mahogany
Strings:A-90
Finish: NS

zenkiyaba

• member
เป็นกีร์ต้าแบรนจีนหรอคับ

oocl

• member
ชอบ Tyma HDC 60 มากกว่า แต่ Yamaha F310 ก็โเค คุ้มค่าทั้งสองตัว

Tyma แบรนด์จีน ผลิตจีน
Yamaha แบรนด์ญี่ปุ่น แต่ละรุ่นผลิตต่างทีกัน มีทั้งผลิตญี่ป่น ผลิตจีน แต่ รุ่นนี้น่าจะผลิตอินโดฯ

TOM1869

• member
ออกกำลังกาย มากๆ  จะช่วยให้นอนหลับง่ายขึ้นครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
กีต้าร์ Tyma HDC 60 เทียบกับ Yamaha F310 เสียงตัวใหนดีกว่ากันครับ
  นี้ Spec ครับ

Size:41'
Top:Laminated Spruce
Back:Sapeli
Side:Sapeli
Fingerboard:Sonokeling
Neck:Mahogany
Strings:A-90
Finish: NS
เรียนน้า zenkiyaba
เรื่องของเสียงนั้นเป็นความชอบโดยเฉพาะของแต่ละบุคคลครับ
ในกีต้าร์ที่ใกล้เคียงกัน การที่จะทราบว่าตัวไหนเราชอบกว่ากันนั้น..ดีที่สุดคงต้องไปลองจับ-ลองเล่นดูด้วยตัวเองครับ
ในกรณีกีต้าร์ที่น้า zenkiyaba ยกมานั้น ก็น่าเล่นพอๆ กันครับ..แต่โดยส่วนตัวของผมเอง ผมมองไปที่ Tyma ครับ

zenkiyaba

• member
ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบนะคับ ส่วนน้า TOM1869 ของผมมันดีเลยอยู่ยาว (ล้อเล่นจ้า555)

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
กีต้าร์ในระดับนี้อย่าไปคลาดหวังอะไรมากกับเรื่องเสียงเลยครับ เป็น ออล ลามิเนต สำหรับมือใหม่ครับ กีต้าร์ออลลามิเนต f310 ก็เป็นกีต้าร์ยอดนิยมสำหรับเริ่มต้น คอเล็ก เล่นง่าย ขายออกง่าย ใครๆก็รู้จัก แต่ดูเหมือนราคาจะแพงไปหน่อย

zenkiyaba

• member
ผมยังไม่รู้เรื่องของไม้ เเละวัสดุต่างๆเลย ใหม่มากๆ55

Chava

• member
TYMA งานดีครับเสียงดีเลย ส่วน F310 เป็นกีต้าตัวแรกของผม แต่ไม่เคยเล่นมานานแล้วไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้งานเป็นยังไงครับ

Chava

• member
ลองศึกษาพวกสเป็กไม้ดูครับ ตอนแรกผมก็ไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับ พอดูพวกรีวิวเยอะๆเข้า กับเข้าเว็บมาอ่านเรื่องต่างๆก็พอเข้าใจกีต้าร์มากขึ้นครับ

zenkiyaba

• member