Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายกีต้าร์โปร่งใน กทม หน่อยครับ  (อ่าน 3851 ครั้ง)

น้ำพริกฮ้า

• member
พี่ๆครับ ช่วยแนะนำร้านขายกีต้าร์โปร่งใน กทม หน่อยครับ
พอดีอยากไปลอง martin taylor veelah เน้นไซต์miniครับ

จะเข้า กทม วันนี้ไปทำธุระ เลยจะแวะเลือกซื้อกีต้าร์ติดไม้ติดมือมาซักตัวครับ

hs3ade

• member
Re: ช่วยแนะนำร้านขายกีต้าร์โปร่งใน กทม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 06:20:03 »
ผมเองก็บ่าวภูธรแต่อยากบอก.. เซนทรับเวิลด์ครับ

SONK

• member
Re: ช่วยแนะนำร้านขายกีต้าร์โปร่งใน กทม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 08:51:10 »
ถ้าจะเน้นยี่ห้อดังกล่าวก็ไปแถวรัชดา พระราม9ครับ Martin Taylor ไปที่มิวสิคคอลเลคชั่น เอสพานาส ส่วนVealahก็เดินเล่นๆ2ป้ายรถเมล์มาที่ ร้านฟอร์เต้ เซนทรัลพระราม9ครับ ดูร้านฟอร์เต้เสร็จก็เดินถัดไปอีก6-7ห้อง ดูกีตาร์ที่มิวสิคซิตี้อีกที่นึงไปด้วยครับ

free_willy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 10:30:04 »
ถ้าจะเน้นยี่ห้อดังกล่าวก็ไปแถวรัชดา พระราม9ครับ Martin Taylor ไปที่มิวสิคคอลเลคชั่น เอสพานาส ส่วนVealahก็เดินเล่นๆ2ป้ายรถเมล์มาที่ ร้านฟอร์เต้ เซนทรัลพระราม9ครับ ดูร้านฟอร์เต้เสร็จก็เดินถัดไปอีก6-7ห้อง ดูกีตาร์ที่มิวสิคซิตี้อีกที่นึงไปด้วยครับ

จาก Esplanade รัชดา ถ้ามาเซนทรัล พระราม ๙ แนะนำให้ใช้รถไฟฟ้าใต้ดิน แต่ถ้าเดินเท้ามา แนะนำว่าข้ามถนนมาแวะรัชดาซอย ๔ มีร้านกีตาร์ของคุณบอม สินเจริญ อยู่ด้วยครับ แล้วค่อยต่อไปเซนทรัลพระราม ๙

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 10:39:12 »
ไปแถวรัชดา พระราม 9  ตังจะหมดก่อน  ไม่ได้ กีต้าร์ กลับบ้านน่ะครับ
Line id: 081-8718003

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 11:20:04 »

จาก Esplanade รัชดา ถ้ามาเซนทรัล พระราม ๙ แนะนำให้ใช้รถไฟฟ้าใต้ดิน แต่ถ้าเดินเท้ามา แนะนำว่าข้ามถนนมาแวะรัชดาซอย ๔ มีร้านกีตาร์ของคุณบอม สินเจริญ อยู่ด้วยครับ แล้วค่อยต่อไปเซนทรัลพระราม ๙

ย่านนี้ดีสุดครับ ได้ลองกีต้าร์ตลอดเส้นทางและไม่ไกลกันมากด้วยครับ ถ้าเสร็จจากเซ็นทรัลพระราม 9 ก็เดินลอดถนนไปอาคารฟอร์จูนชั้น3 มีทั้งนครหลวงการดนตรี และร้านกีต้าร์มือสองให้ได้ลองอีกครับ

น้ำพริกฮ้า

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 16:29:02 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ
ไปลองมาสองแบรนด์ Martin กับ Taylor

ชอบเสียง Taylor GS mini มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดยเฉพาะตัว Koa
แต่งบที่เตรียมไปไม่พอ รอโบนัทตรุษจีนจะมาส่องในห้องซื้อขายเรา อิอิ

SONK

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2017, 21:57:04 »
รอมือ2ในห้องซื้อขายนี้ดีกว่าครับ GS MINIมีมาปล่อยอยู่บ่อยๆ ราคาประหยัดกว่าซื้อมือ1เยอะเลยครับ

h5555

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 10:00:04 »
หากไม่เกี่ยงของมือสองสภาพดีๆก็รอGSมินิ มือสองในนี้ดูครับ  น่าสนใจครับ