Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการบันทึกเสียงกีต้าร์+คำร้องลงคอมหน่อยครับ  (อ่าน 1322 ครั้ง)

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
ปัจจุบันผมเอา notebook อัดเพลงนะครับ

ต่อ Guitar ไปที่ Effect Zoom606 แล้วเข้าช่อง Mic ของ notebook
อัดด้วย Ad Recorder

แต่ notebook มันมี speaker 1, ช่อง mic 1 เอาสาย jack จากเสียงกีต้าร์เสียบเข้า mic ก็หมดล่ะ
ไม่มีเหลือช่องเสียบไมโครโฟนเลย เสียงออกมาก็แจ๋วดี แต่ไม่มีเสียงคนร้องคือปัญหาอ่ะครับ
อยากมีที่เสียบ mic เพิ่ม

แบบนี้จะต้องซื้ออะไรเพิ่มครับ เอาแบบง่ายๆ
ไม่แพงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอแจมกระทู้ด้วยนะครับ คือหากได้อุปกรณ์แล้ว คือผมใช่ Cubase ทำครับ อยากทราบวิธีแก้เสียงหน่วงเวลาอัดอ่ะครับ ขอบคุณครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nco4433

• member
อืม...มารอฟังด้วยครับ ;D

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
ดันนิดนึง รอฟังอยู่ครับ :)