Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน เรื่องเทคนิคการเล่นกีต้าร์ครับ...  (อ่าน 4328 ครั้ง)

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
 ;D ระยะนี้ผมเล่น(จริงๆหัดเล่น)กีต้าร์ได้ไม่ถนัดนัก
เนื่องจากเพิ่งย้ายบ้านใหม่  เป็นคอนโดชั้นที่ 10
วิวสวยโพดๆ  ลมโชยกำลังสบายน่านั่งจิบชาเขียวเล่นกีต้าร์เป็นที่ยิ่ง
แต่แล้วก็พบว่ายุงเยอะเหลือเกิน( ไม่รู้ใครบอกอยู่ชั้นสูงๆไม่มียุง  โกหกชัดๆ )
ตอนนี้เลยกลายเป็นเล่นไปตบยุงไป  ไม่สนุกเลย
อยากจะปรึกษาท่านทั้งหลายถึงวิธีป้องกัน  กำจัด  ทำลายล้างยุงทั้งมวล
โดยไม่ต้องปิดมุ้งลวด ( แหะๆ ยังไม่ได้ติดเลยครับ  แล้วก็ไม่อยากติดด้วย )
เพราะปิดมุ้งลวดแล้วลมไม่ค่อยเข้า  แถมลดทอนความงามของทิวทัศน์ที่อุตส่าห์ดิ้นรนเพื่อให้ได้มา...  T_T
แล้วก็ไม่อยากปิดหน้าต่างเปิดแอร์  เพราะกำลังจะตกงาน  แหะๆ ประหยัดไฟได้ยิ่งมากยิ่งดีครับ

หรือท่านใดจะกรุณาสอนเทคนิคการเล่นกีต้าร์ไล่ยุง จะเป็นพระคุณอย่างสำคัญครับโผ๊ม!!!
รบกวนด้วยคร๊าบ

zeedzad

• member
มารอเก็บความรู้ครับ อิิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เทคนิคการเล่นกีตาร์ ผมไม่ค่อยถนัดครับ พี่จ่า ผมถนัด พานิชญ์ เล่นกีตาร์ มากกว่า......อิอิ

กำจัดยุง

1. หา การรบูน มาโรยครับ โรยเยอะๆ ขาวดี
2. ทาสารกันยุงต่างๆ เช่น OFF ผมใช้อยู่
3. ถ้ายังไม่ดีขึ้น อันนี้ ง่ายมาก คือ ย้ายที่อยู่ใหม่ครับ.....เอิ๊กๆๆๆๆ

ปล. เมาแว้วววววววววววว

Mook :)

• member
กัดตรงไหน ตีตรงนั้นเลยค่ะ  ;D ;D

FOTOBEER

• member
กัดตรงไหน ตีตรงนั้นเลยค่ะ  ;D ;D

อุปกะปอน โบรานมากครับ บ้ามุก......อิอิ เดี๋ยวนี้ เค้าใช้มุ้งกันแล้ว.............อิอิ ( กันแล้ว ....ไม่ได้กันยุง..55555555555)

Nightbarons

• member
ลองใช้พวกน้ำหอมที่ไล่ยุงอะครับ  ที่เสียบกับปลั๊กไฟ   หรือไม่ก็จุดยากันยุงครับ  ดมควันแล้วเราจะเมา พอเมาควันแล้วยุงกัดก็ไม่รู้สึกแล้วครับ อิอิ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
เทคนิคการเล่นกีตาร์ ผมไม่ค่อยถนัดครับ พี่จ่า ผมถนัด พานิชญ์ เล่นกีตาร์ มากกว่า......อิอิ

กำจัดยุง

1. หา การรบูน มาโรยครับ โรยเยอะๆ ขาวดี
2. ทาสารกันยุงต่างๆ เช่น OFF ผมใช้อยู่
3. ถ้ายังไม่ดีขึ้น อันนี้ ง่ายมาก คือ ย้ายที่อยู่ใหม่ครับ.....เอิ๊กๆๆๆๆ

มาตามเก็บมุขน้าเบียร์ครับ

สำหรับวิธีเล่นกีต้าร์ไล่ยุงนั้น ง่ายนิดเดียวครับ

รอเล่นวันที่ 15 กันยา ครับ เพราะเป็นวันที่ยุงไม่กัด อิอิ
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

Mook :)

• member
ขอสาระนิดนึงนะคะ

หาอันใหญ่ๆ แค่ตั้งทิ้งไว้ มันดักยุงมาช็อตเอง
ปล.เริ่มๆมืด ก็ไม่ต้องปิดหน้าต่างแล้วนะคะ ลงทุนเปิดแอร์ ถ้าอยากประหยัด ก็พัดลมเอา ป้องกันระยะยาว

แต่ถ้าทนไม่ไหว มันฆ่าไม่ทันใจ TV-DiMook ขอเสนอ เครื่องพ่นยุงค่ะ

ข้อควรแนะนำในการใช้
1.ปิดหน้าต่าง ประตูให้มิดชิด ล็อคให้เรียบร้อย
2.ขังตัวเองไว้ในห้อง เพราะถ้าอยู่นอกห้องจะพ่นลำบาก
3.ลงมือรมควันได้เลย อิอิ ยุงตายเรียบยกห้องแน่ๆ รับประกัน

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ป้ามุกครับ มันจะตายทั้งคนทั้งยุงมั้ยครับเนี่ย 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

FOTOBEER

• member

กำจัดยุง

มาตามเก็บมุขน้าเบียร์ครับ

สำหรับวิธีเล่นกีต้าร์ไล่ยุงนั้น ง่ายนิดเดียวครับ

รอเล่นวันที่ 15 กันยา ครับ เพราะเป็นวันที่ยุงไม่กัด อิอิ

55555.....ก.ย.

FOTOBEER

• member
ป้ามุก พ่นแบบนั้น ตายทั้งคน ทั้งยุงแน่ครับ........อิอิ

korokosoz

• member
ส่วนผม ล่อให้ยุงเข้าเยอะๆ แล้วติดมุ้งลวดปิดไม่ให้มันออกไปไหนครับ อยู่เป็นเพื่อนกันก่อน กลัวเหงา ถ้าเข้ามาแล้วอย่าคิดจะออกไปง่ายๆ555
"สิ่งใดอยู่ในตู้ มิได้อยู่ใต้ตั่งเตียง"

Dokdiao

• member
อันนี้ วิธีของผมนะครับ เห็นผลมากๆ แต่เปลืองค่าไฟฟ้าหน่อยนึง 
เปิดแอร์ครับ ให้อากาศมันเย็นลง เพราะธรรมชาติของยุง มันเป็นสัตว์ที่ต้องดูดเลือดเพื่อให้ตัวมันเองอบอุ่น ผมเล่นเปิดแอร์ช่วงที่ผมเล่นกีต้าร์และตอนนอน ก็ช่วง 2 ทุ่มยัน 8 โมงเช้า ครับ ผมจะเล่น ราวๆ  3ทุ่มยันเที่ยงคืน  พอเปิดเเอร์เท่านั้นแหละครับ รอสักชั่วโมงนึง ยุงหายเกลี้ยงครับ มันบินไม่ได้ มันหนาว 555 มันจะเกาะอยู่ตามโต๊ะ เตียง ครับ ไม่บินดูดเลือดเลย

ได้ผลจริงๆครับ ยืนยัน ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องติดมุ่งลวด

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
เอาต้นตระไคร้มาปลูกไว้ครับ อาจจะช่วย
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

redtopup

• member
เอาคางคกมาเลี้ยงเลยครับ น้า 
คางคกมันจะกินยุงครับน้า
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

tlechin

• member

แต่ถ้าทนไม่ไหว มันฆ่าไม่ทันใจ TV-DiMook ขอเสนอ เครื่องพ่นยุงค่ะ

ข้อควรแนะนำในการใช้
1.ปิดหน้าต่าง ประตูให้มิดชิด ล็อคให้เรียบร้อย
2.ขังตัวเองไว้ในห้อง เพราะถ้าอยู่นอกห้องจะพ่นลำบาก
3.ลงมือรมควันได้เลย อิอิ ยุงตายเรียบยกห้องแน่ๆ รับประกัน

เออ คือผมเกรงว่าถ้าพ้นอันนี้แล้วจะตายทั้งยุงทั้งคนนะครับ 555

redtopup

• member
ไอ เลิฟ ยุงลาย

ต้องทำตัวเป็นเพื่อนกับมัน 
ได้ฟิวดีน๊ะครับ ยุงกัด นี่
ร้องเพลงนี้เลยครับ เป็นเพื่อนกับมันแล้ว มันก็ไม่มากัดเราครับน้า
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

TOM1869

• member
วิธีไล่ยุง

1. พาเพื่อนเอาไปนั่งด้วยในห้องหลายคน เลือกสาวๆ เนื้อนิ่มๆ ยุงจะชอบ พอยุงกินเลือดจนพุงกาง มันจะไม่กัดอีกแล้วเพราะมันอิ่มแล้ว

2. เล่น กีต้าร์เสียงสูงๆ หรือร้องเพลง เสียงสูงๆ ยุงจะแสบหู

3. ต่อออกแอมป์ เปิด vol ให้สุด เล่นดังๆ ยุงจะหนวกหู จนทนไม่ไหว

4. หามือพิฆาต ถือไม้ตียุง Batt เต็ม  คอยตบให้เรา
Line id: 081-8718003