Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 20000 ครับ...รบกวนแนะนำโปร่งที่เสียงนุ่มๆ เบสนุ่มๆ หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ  (อ่าน 2357 ครั้ง)

Dawrin505

• member
งบ 20000 บวก ลบ ได้นิดหน่อยครับ อยากได้โปร่ง หรือ โปร่งไฟฟ้า ที่เสียงเปล่านุ่มๆ  เบสนุ่มๆ หนึบๆ หน่อยครับผม ...น้าๆมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Dawrin505

• member
ไม่ทราบว่า น้าๆท่านใดเคยลอง Tanglewood tw-1000 ออลโซลิตบ้างมั้ยครับ ไม่ทราบว่าเสียงเป็นไงบ้างครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เคยลองครับ เสียงเปล่าดีมาก แต่ผมว่ามันไม่นุ่มครับ สายคู่ตัวเป็นอีลิงเซอร์เบอร์ 12 ออกใสๆแต่ไม่ถึงขั้นเทเลอร์ แต่ก็ไม่นุ่มเหมือนมาติน

Dawrin505

• member
ขอบคุณน้า Iam-indY มากครับผมที่ช่วยชี้แนะครับ.

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
อยากให้ไปลองดูครับ บางครั้งคำว่านุ่ม คำว่าใส ของแต่ละคนไม่เท่ากัน ไม่สามารถบอกเป็นคำพูดหรือตัวหนังสือได้อย่างชัดเจน ใสของผม อาจะนุ่มของคนอื่นก็ได้ TW1000 เป็นกีต้าร์ที่ดี ราคาไม่แพง งานประกอบดีมากๆ เสียงก็ดีมากๆ Spec ไม้ก็ไม่ธรรมดา คุ้มค่าคุ้มราคามาก ของแบบนี้ลองเองดีที่สุดครับ

ปล.ผมเองก็เคยอยากได้ตัวนี้เหมือนกัน ถ้าตอนนั้นไม่พบเนื้อคู่ตัวอื่นไปซะก่อน

Ods16339

• member
Blueridge br160มือสองครับถ้าในงบสองหมื่น
ถ้าของใหม่สองหมื่นปลายๆน่าจะได้

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
ลองใส่สาย martin Phosphor Bronze สักเบอร์ 12 13 ดูครับ อยากนุ่มลงอีกดรอปสายลงสักครึ่งเสียง ผมใช้วิธีนี้แหละ นุ่มลงนะในความคิดของผม ;D
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

l2obinZ

• member
ไม่ทราบว่า น้าๆท่านใดเคยลอง Tanglewood tw-1000 ออลโซลิตบ้างมั้ยครับ ไม่ทราบว่าเสียงเป็นไงบ้างครับ
ผมเคยไปลองครับ ส่วนตัวชอบเสียงเปล่ามาก ปิคกิ้ง หรือเล่น ฟิงเกอร์ ผมว่าโน้ตชัดพุ่งดี ( ออกแนวใสๆคมๆ )  พนักงานอธิบายว่า เพราะไม้หน้าเค้าออกแบบมาให้เสียงเปิดง่าย ไม้หน้าบางกว่าปกติ
            แต่...ทั้งๆที่เป็นทรง D   แต่เวลาสตรัมคอร์ด ผมกลับรู้สึกว่าเสียงรก ( ในความรู้สึกผมคือ เสียงมันตีกันมั่ว เหมือนคนแย่งกันพูด ) เลยไม่ได้ซื้อมาครับ
            ต้องไปลองดูครับ รวมๆผมว่าดี ยกเว้นเอามาสตรัมคอร์ด  ยิ่งสตรัมหนักๆ นี่อออกทะเลเลย
            ผิดถูกอย่างไรขออภัยนะครับ  ผมมือใหม่จริงๆ

hs3ade

• member
คราฟเตอร์ DV250 ครับ
! No longer available