Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ของฮัคกี้ ไอเคิ่ลมาน บรรเลงเพลงพระราชนิพนธ์ล่าสุดเป็นเสียงแนวไหน?  (อ่าน 1808 ครั้ง)

h5555

• member
คือผมจับจุดเด่นแนวนุ่ม หวาน อบอุ่น พริ้ว กระจ่าง ใส หนักแน่น ขัดเจน นุ่มลึกไม่เป็นครับ  แต่ฟังของคุณฮัคกี้บรรเลงเพลงพระราชนิพนธ์ทั้งชุดแรกๆเมื่อสัก20กว่าปีที่แล้ว(ชุดยามเย็น)และชุดล่าสุดนี่กีต้าร์คนละเสียงกันเลย คิดว่ากีต้าร์น่าจะคนละตัว  ชอบตัวสุดท้ายมากๆครับ  เผื่อเป็นแนวทางในการหากีต้าร์ตัวต่อไปซึ่งถ้าได้เสียงเบสสักส่วนนึงของคุณฮัคกี้ก็คงจะดีครับ  และในกีต้าร์ของคุณฮัคกี้นี่มีเสียงเด่นอะไรบ้างครับ   

hocky

• member
เป็นกีตาร์เยอรมันครับ ตัวแรกเป็นเรดเกด แกขายให้ลูกศิษย์ผม 2 ตัวเลยครับ 2 ตัวที่อัดอยู่กับลูกศิษย์ผมครับ

Ods16339

• member
ห้องที่ใช้บันทึกเสียงน่าจะมีส่วนด้วยนะครับ
ชุดแรก  น่าจะบันทึกเสียงในห้องอัดในเมืองไทย
ชุดหลังน่าจะบันทึกเสียงในโบสถ์  ที่เยอรมัน

h5555

• member
ชุดหลังนี่เหมือนเราได้นั่งฟังใกล้มากๆครับ