Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะหากีต้าร์โปร่งตัวเล็กๆ น้าๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ  (อ่าน 1156 ครั้ง)

Ping_KM.7

• member
อยากจะหากีต้าร์โปร่งตัวเล็กๆ ไว้เล่นที่ทำงาน งบผมไม่มากไม่เกิน 15,000
พอจะแนะนำได้ใหมครับ สกิล การเล่น แค่ตีคอร์ด และเกาได้นิดหน่อย พกไว้เพื่อความบรรเทิง ^^

guitar_import

• member
Taylorเลยครับ พวกGS MiniหรือBaby taylorไรงี้

SONK

• member
กีตาร์sizeเล็กราคาที่พอเล่นได้มีตั้งแต่2,000-กว่าบาทยัน1-20,000-ครับ ต้องดูจุดประสงค์จะเอาไว้เล่นสนุกๆที่ออฟฟิต เผื่อคนโน้นคนนี้มาหยิบเล่นได้ หรือจะเอาไว้พกพาไปไหนมาไหนหรือจะเน้นเสียงเป็นหลัก งบ15,000-ที่ตั้งไว้ค่อนข้างจะสูงเลยล่ะครับ

ถ้าไม่อยากลงทุนและไม่อยากเป็นห่วงกึตาร์มาก ก็เริ่มจากงบ2,000-กว่าบาท ก็ดูยี่ห้อEnya รุ่นEB... , ถ้าขยับงบขึ้นมาสัก3พันปลายถึง4พันต้นๆ ก็ดูYamaha jr2 , ถ้าขยับไปที่6,000-ก็ดูVealah Baby , ถ้าขึ้นไปที่12,000-ก็ดูTaylor Baby หรือจะ Martin LX... , แต่ถ้าจะเอาเสียงค่อนข้างสมบูรณ์ในงบ15,000-ก็ต้องรอจับTaylor GS miniมือ2 แต่ในเว็บบ้านไม้เรามีกีตาร์sizeเล็กมือ2 ทั้งGS mini , Taylor Baby , Vealah Baby ราคาลดจากมือ1หลายตังค์มาปล่อยอยู่เรื่อยๆครับ ถ้าไม่ใจร้อนรอซื้อมือ2ดีกว่าครับ

Ping_KM.7

• member
ผมมีคำตอบในใจมานานแล้วแต่ลังเลอยู่ครับ ว่าอยากได้พวก จีเอส มินิ และคิดอยู่หลายรอบ เลย ว่าถ้าตัวถูกกว่านี้ดีกว่าใหม คิดหลายรอบแล้ว อย่างที่หัวข้อที่2เขียวไว้ หวงนิดๆ ฮ่าๆ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นของน้าๆ ทั้ง 2 ท่าน

Artragorn

• member
เชียร์ GS MINI เหมือนกันครับ เคยลองตัวเล็กมาหลายรุ่นในราคาใกล้กันและที่ถูกกว่า สุดท้าย GS ตอบโจทย์ที่สุด (อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวนะครับผม)

pomguitar

• member
อยากจะหากีต้าร์โปร่งตัวเล็กๆ ไว้เล่นที่ทำงาน งบผมไม่มากไม่เกิน 15,000
พอจะแนะนำได้ใหมครับ สกิล การเล่น แค่ตีคอร์ด และเกาได้นิดหน่อย พกไว้เพื่อความบรรเทิง ^^

งบนี้ก็เชียร์ที่ Taylor GS mini กับ Blueride BR41
เป็นไซด์แบบเล่นง่าย พกพาไปไหนมาไหนสะดวก สบายๆดี

! No longer available

! No longer available