Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่อง pattern chords เพราะอยากฝึก improvise  (อ่าน 5959 ครั้ง)

RutStylE

• member
อยากรู้เรื่อง pattern chords เพราะอยากฝึก improvise
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 18:47:24 »
อยากรู้เรื่อง pattern chords เพราะอยากฝึก improvise กับกีต้าร์สองตัว
เราควรจะมีแนวทางในการฝึกอย่าง โดยปกติมีความเข้าใจในเรื่องของ pattern sacl
ควรจะเริ่มฝึกซ้อมแบบไหน  :)
ความตั้งใจเพียงน้อยนิด ยังดีกว่าไม่ลงมือทำ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: อยากรู้เรื่อง pattern chords เพราะอยากฝึก improvise
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 18:53:14 »
ลองทำความเข้าใจดูครับ ถ้าเข้า ใจ เราก็จะหาคอร์ด ในคีย์ ต่างๆ ได้ ทุกคอร์ด ทุก คีย์ครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=238.0

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
Re: อยากรู้เรื่อง pattern chords เพราะอยากฝึก improvise
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 20:23:05 »
น้า Fotobeer มาเต็มทุกครั้งจริงๆ สุดยอดคร๊าบบบบบ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 22:39:32 »
น้า Fotobeer มาเต็มทุกครั้งจริงๆ สุดยอดคร๊าบบบบบ

ความรู้ผมก็มีไม่มากหล่อกครับ คนที่รู้ มากกว่าผมมีเยอะแยะ แต่ เค้าคงไม่มีเวลามานั่งเขียนแบบนี้ จะด้วยเรื่องงาน หรือเรื่่องต่างๆ
ถ้าผมว่างผมก็อยากจะช่วยแชร์ความรู้ เท่าที่ผมมีอยู่ เผื่อจะเป็นประโยชน์ กับผู้สนใจครับ เพราะ ความรู้ที่ผมมีอยู่ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ครับน้า

ขอบคุณครับ

RutStylE

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 23:58:43 »
ไม่เคยเปลี่ยนครับน้าเบียร์ ผมรุท ยังจำกันได้ป่าว เด๋วไปอ่านก่อนรอตอบคำถามด้วยนะครับถ้าไม่เข้าใจ
ความตั้งใจเพียงน้อยนิด ยังดีกว่าไม่ลงมือทำ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 00:38:41 »

ความรู้ผมก็มีไม่มากหล่อกครับ คนที่รู้ มากกว่าผมมีเยอะแยะ แต่ เค้าคงไม่มีเวลามานั่งเขียนแบบนี้ จะด้วยเรื่องงาน หรือเรื่่องต่างๆ
ถ้าผมว่างผมก็อยากจะช่วยแชร์ความรู้ เท่าที่ผมมีอยู่ เผื่อจะเป็นประโยชน์ กับผู้สนใจครับ เพราะ ความรู้ที่ผมมีอยู่ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ครับน้า

ขอบคุณครับ

เหมือนกันเลยครับ น้าเบียร์ พอเห็นคนอื่นไม่รู้ เรื่องที่เราพอจะรู้ เราก็อยากจะบอก อยากจะแชร์
บอร์ดนี้ อบอุ่นมากครับ เพราะ บอร์ดอื่น คนรู้จริงไม่ค่อยตอบ แต่พอคนอื่นตอบผิดเท่านั้นแหระ !!! ??? ??? !!! แต่บอร์ดบ้านไม้เราไม่ใช่อย่างงั้นครับ :)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 01:29:55 »
ไม่เคยเปลี่ยนครับน้าเบียร์ ผมรุท ยังจำกันได้ป่าว เด๋วไปอ่านก่อนรอตอบคำถามด้วยนะครับถ้าไม่เข้าใจ

ถ้าบอกอย่างนี้จำได้ซิครับ เพื่อนแทนใช่มั๊ยครับ Duo ......อิอิ สบายดีนะรุต

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 01:37:58 »

ขอบคุณครับ

เหมือนกันเลยครับ น้าเบียร์ พอเห็นคนอื่นไม่รู้ เรื่องที่เราพอจะรู้ เราก็อยากจะบอก อยากจะแชร์
บอร์ดนี้ อบอุ่นมากครับ เพราะ บอร์ดอื่น คนรู้จริงไม่ค่อยตอบ แต่พอคนอื่นตอบผิดเท่านั้นแหระ !!! ??? ??? !!! แต่บอร์ดบ้านไม้เราไม่ใช่อย่างงั้นครับ :)

5555 รู้ศึกอย่างนั้นเหมือนกันเหรอครับ น้าโก้

อิอิ...เป็นเมื่อก่อนผมจะตอบหมด ทุกคำถาม ที่ผมรู้
 แต่เดี๋ยวนี้ผมจะเลือกตอบ บางคนคนเดิมถามคำถามเดิม บอกไปแล้ว ก้ไม่ดูไม่อ่าน แล้วก็มาตั้งกระทู้ใหม่ อยากรู้โน่น อยากรู้นี่ ผมเจออีกที ผมก็ไม่ตอบแล้วครับ ไม่รู้จะตอบไปทำไม เหมือนไร้สาระไปแล้วครับ  อยากรู้1  ก็ตอบไปแล้ว ยังไม่ทันไปทำความเข้าใจ กับ1 ให้ดีเลย มาอยากรู้2 อีกแล้ว ........ ของพวกนี้มันมีที่มาที่ไป มันจะเชื่อมโยงไปหมด อย่าหวังเลย ว่า อยู่ดี จะโผล่มาที่ขั้น 10 ได้ ถ้าไม่รู้ขั้นที่ 1 ก่อน ผมเจออย่างนี้ ไม่ตอบเลยครับ เปลืองแรงจริงๆ