Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ รอส่งไปอุบล ขอบคุณ พี่ ปิยวิรุฒ ศรีนาง ครับ  (อ่าน 915 ครั้ง)

peedanai

• member
ขายแล้วครับ ขอบคุณ acoustictai.

YrMythz

• member
Re: ขายกีต้ารื Handmade 8000 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 18:03:56 »
ตำหนิที่ว่า แตกที่แลกเกอร์หรือ แตกถึงเนื้อไม้ครับ

หากแตกถึงเนื้อไม้ แต่ไม่ทะลุ หายถึง เมื่อส่องดูด้านใน ไม่มีร้อย ณ ตำแหน่งเดียวกันใช่ไหมครับ

ถามแทนผู้ที่สนใจครับ ถ้าชัดเจนตรงนี้ ผู้ซื้อตัดสินใจง่ายขึ้นครับผม

peedanai

• member
Re: ขายกีต้ารื Handmade 8000 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 18:20:51 »
ตำหนิที่ว่า แตกที่แลกเกอร์หรือ แตกถึงเนื้อไม้ครับ

หากแตกถึงเนื้อไม้ แต่ไม่ทะลุ หายถึง เมื่อส่องดูด้านใน ไม่มีร้อย ณ ตำแหน่งเดียวกันใช่ไหมครับ

ถามแทนผู้ที่สนใจครับ ถ้าชัดเจนตรงนี้ ผู้ซื้อตัดสินใจง่ายขึ้นครับผม

คือมันน่าจะถึงเนื้อไม้ด้วยครับ แต่อาจเป็นชั้น นอกๆครับ
ที่ว่าไม่ทะลุ คือผมเอามือสอดเข้าไปรูบดูครับ มันก็ยังเรียบๆ อยู่ครับ
เคยถามช่าง เขาบอกว่า อัดกาว ตรงบริเวณนี้ แล้วขัดแต่จะเห็นลอยอยู่ ค่าทำ 900 บาท

YrMythz

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 22:18:24 »
ครับน้า เอาใจช่วยนะครับ

รู้สึกเห็นใจน้าจังเลยครับ

ขนส่งทางไหนใบ้หนอยได้มั้ยครับน้า

peedanai

• member
ขายแล้วครับ ขอบคุณ acousticthai ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 11:16:42 »
ขายแล้วครับ
รอส่งไป อุบล
ขอบคุณพี่ ปิยวิรุฒ ศรีนาง ครับ