Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Breedlove Made in Korea เป็นไงบ้างครับช่วยคอมเม้นต์หน่อยครับ  (อ่าน 3346 ครั้ง)

Dog Never Lie

• member
น้าๆว่า Breedlove รุ่น All solid ที่ราคาเกือบสามหมื่น Made in KOREA เป็นอย่างไรบ้างครับ น่าเล่นไม๊
ครับ

ขอบคุณทุกความเห็น
It's my...

@GER@

• member
Re: Breedlove Made in Korea เป็นไงบ้างครับช่วยคอมเม้นต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 17:02:20 »
รุ่นไหนครับ สนใจเหมือนกัน แต่ดูเหมือนไม่ค่อยนิยมในนี้เท่าไหร่ สังเกตุจากหน้าซื้อขายมีปล่อยน้อยเต็มที

em4ik

• member
Re: Breedlove Made in Korea เป็นไงบ้างครับช่วยคอมเม้นต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 17:15:30 »
รุ่นนี้หรอครับ?   ???

เสียงผมว่าโอเคดีนะครับ  ผมชอบ   เป็นทรงคอนเสิร์ต  ตีคอร์ดก็กระชับไม่เบลอ เล่นฟิงเกอร์ก็ใสเบสไม่บวม
ผมเผลอไปลองที่ music collection ลองเล่นได้ซักพัก ซื้อมาเลย ยังไม่ทันดูรุ่นและสเปค
แต่มันไม่ all solid นะครับ  มัน laminated sides
แต่ก็ได้ AAA sitka top & AAA rosewood back
ได้hardcase ด้วยก็คุ้มนะ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 17:19:33 »
ต้องไปลองละน้า....แต่สำหรับผม

มันไม่ใช่เลยยย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 22:43:23 »

เสียงผมว่าโอเคดีนะครับ  ผมชอบ   เป็นทรงคอนเสิร์ต  ตีคอร์ดก็กระชับไม่เบลอ เล่นฟิงเกอร์ก็ใสเบสไม่บวม
ผมเผลอไปลองที่ music collection ลองเล่นได้ซักพัก ซื้อมาเลย ยังไม่ทันดูรุ่นและสเปค
แต่มันไม่ all solid นะครับ  มัน laminated sides
แต่ก็ได้ AAA sitka top & AAA rosewood back

ไม่แน่ใจแค่จำตัวรุ่นมันเขียนประมาณว่า C250 ต่อท้ายด้วยอะไรนี่หละ ไม่แน่ใจวันนั้นได้จับนิดเดียวเองเพราะว่ามีคนไปด้วยเลยไม่ได้ลองนานเท่าไร แต่ถามทางร้านบอกว่าสเป็กคล้ายกับ Crafter GLX4000RS แต่ผมจำรุ่นไม่ได้แต่จำราคาได้ประมาณเกือบสามหมื่นแถมกล่องแข็ง

พอมาค้นๆบอกว่าเจ้าของแยกตัวออกมาจากมาร์ติน ออกมาพร้อมกับเทย์เลอร์ มาสร้างกีตาร์ที่ไม่ใช่แนวทางของมาร์ติน และก็อ่านอีกละเลยได้ความว่าตัวนี้
มันได้แนวทางเสียงแบบเทย์เลอร์แต่ว่าจะเน้นที่ได้เบสออกมาที่เยอะกว่าเทย์เลอร์

ส่วนตัวผมชอบเทย์เลอร์แต่หากว่ามันมีเบสเยอะกว่านี้ พออ่านกระทู้เยอะเลยทำให้เกิดสนใจเท่านั้นเองครับ ก็เลยอาจจะแวะลองเล่นสัมผัสดูบ้างก่อนที่จะขึ้นไป
เล่นตัวใหญ่ๆหนะครับ

ตอนนี้หาข้อมูลอยู่ไม่มีเวลาลองครับเพราะว่ากว่าจะกลับจากเวียดนามก็สุดสัปดาห์นี้ครับเลยหาข้อมูลก่อนครับ
It's my...

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:02:02 »

รุ่นนี้มีพี่แนะนำให้ไปลอง ไม่แน่ใจว่ายังมีของให้ลองหรือเปล่า เขาว่าเสียงดีมากในราคาระดับนี้ ที่นาสนเพราะเสียงเบสของมันเนี้ยแหละ ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร เช ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:05:18 »
ผมมีอยู่ตัวนึงเป็น 12 สาย ต้องบอกว่า เสียงดีมากกก...คุ้มราคาครับ ชอบที่ sustain ยาวเฟื้อยเลย ไปลองแล้วจะติดใจครับ ส่วนของ cutaway ออกแบบได้เข้าท่าดีด้วยครับ โดยรวมถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาครับ ^^

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:25:38 »
รุ่นนี้หรอครับ?   ???

เสียงผมว่าโอเคดีนะครับ  ผมชอบ   เป็นทรงคอนเสิร์ต  ตีคอร์ดก็กระชับไม่เบลอ เล่นฟิงเกอร์ก็ใสเบสไม่บวม
แต่มันไม่ all solid นะครับ  มัน laminated sides

มาหน้านี้ น้องเอ็มก็ยังคงไม่วายพูดถึง hardcase

พี่ว่าน้องเอ็มต้องมีความสัมพันธ์อะไรบางอย่างที่ลึกซึ้งกะ hardcase แน่ ๆ เลย 555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Warutman

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:39:15 »
เห็นแว๊บๆที่ MC เซ็นทรัลบางนาติดป้าย CLEARANCE อยู่ ลองเช็คดูครับ

em4ik

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 17:51:34 »

มาหน้านี้ น้องเอ็มก็ยังคงไม่วายพูดถึง hardcase

พี่ว่าน้องเอ็มต้องมีความสัมพันธ์อะไรบางอย่างที่ลึกซึ้งกะ hardcase แน่ ๆ เลย 555555+

ช่วงนี้ผมเป็นมนุษย์hardcaseครับ    เอ้ย จะบ้าหรอน้ากบ 55555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 18:06:12 »
น้าๆว่า Breedlove รุ่น All solid ที่ราคาเกือบสามหมื่น Made in KOREA เป็นอย่างไรบ้างครับ น่าเล่นไม๊
ครับ

ขอบคุณทุกความเห็น
Breedlove เป็นแบรนด์ที่มีชื่อในอเมริกาเลยนะครับ มีนักกีต้าร์ที่มีชื่อเสียงเล่นกันด้วย  และแม้ว่าบางรุ่นจะผลิตที่เกาหลี แต่ผมว่างานเกาหลีก็ดีพอประมาณทีเดียวครับ

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 20:31:41 »
เคยลองอยู่รุ่นนึง คาดว่าเป็น solid top เสียงก็ใช้ได้ครับ เลยถามพนักงานว่า ไม่เอาของ USA มาด้วยเหรอ
เขาก็ตอบว่า ถ้าเอามา ราคามันก็ราวๆพวกมาร์ตินเลย ถ้ามีงบประมาณนั้น คนคงเลือกมาร์ตินก่อน...  อืมมม ก็น่าจะจริง : P

hornybunny

• member
  • น้าหมาส้มสมหวังครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:27:53 »
ของมันมีน้อยครับ คนเลยไม่ค่อยได้สัมผัส และไม่ค่อยมีขาย แต่ผมว่ายี่ห้อนี้ดีนะครับ ต้องลองเองครับ

Nobi

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 16:47:23 »
ถ้า 250 น่าจะเป็นรุ่น C250 CME  ครับ
หน้า Cedar ข้าง-หลัง Mahogany Laminate

ผมมีตัวหนึ่ง  งานดีครับ  เสียงใส
ถ้าสนใจ วันศุกร์นี้นัดมา จะเอาให้ลอง
ลองอย่างดียวน่ะ  ไม่ได้ขายครับ

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 17:55:29 »
วันนี้ไปลอง รุ่น ac25มีภาคไฟฟ้า ที่mc แจ้งวัฒนะ ลดราคาเหลือประมาณ 24-25,000 บาท จาก สามหมื่นกว่า เสียงดีนะครับ ไม่รู้ราคานี้แถมhardcase หรือเปล่า น่าสนใจ  ;D