Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Furch vs Eastman  (อ่าน 1308 ครั้ง)

aii

• member
Furch vs Eastman
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:26:24 »
ขอคำคิดเห็นของน้าๆด้วยครับระหว่าง Furch vs Eastman ในราคาประมาร40.000ถึง60.000
อันไหนคุ้มกว่าครับ

guitar_import

• member
Re: Furch vs Eastman
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2016, 11:46:36 »
ผมไม่เคยลองFurch แต่ถ้าชอบกีตาร์ถึกๆบ้านๆแต่เสียงเทพๆสไตล์Martinคงต้องไปกับEastmanครับ ที่สำคัญกว่านั้นคือคอและบอดี้ต้องจับถนัดซึ่งผมให้ความสำคัญในส่วนนี้มากที่สุด มากยิ่งกว่าเนื้อเสียงเสียอีก ส่วนคุณภาพงานนั้นEastmanงานดีครับ เค้าเน้นไปทางก็อปปี้Martin prewarแต่ขายในราคาย่อมเยา QCค่อนข้างเนี๊ยบแม้ว่าจะทำในจีนก็ตาม แต่ก็นะ...แนวMartinหน้าตามันไม่หล่อเหมือนBrandอื่นๆดังนั้นถ้าจะซื้อก็ต้องทำใจรับตรงนี้หน่อย