Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นแบบ Dual Foot Switch DIY สำหรับ Roland AC33 เสร็จแล้วครับมาดูการทดสอบกัน  (อ่าน 17585 ครั้ง)

Carboy

• member
แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้ครับ

TMosaic

• member
คิดได้ไงครับผมมมชอบๆๆๆอยากทำมั่ง

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
น้า sontaya น้ายินยอม น้า pannpower อ่านกระทู้ เกิดความยากทั้งที่ยังไม่ได้มีโปร่งไฟฟ้าดีๆๆเลย(รอ V1 OME ราคาไม่แพง อยู่ครับ) เลยตัดสินใจสั่งซื้อRoland AC33 มาก่อนเลย รอรับของต่างจังหวัดเพราะอยู่ต่างจังหวัด ผมเดินหาซื้ออุปกรณ์ดังกล่าวในอำเภอหาได้ไม่ครบ มี Webไหนขายสินค้าอิเลกโทรนิคบ้างครับ ใจจริงอยากฝากน้าสนเห็นไปบ่อย :) แต่ผมอยู่ต่างจังหวัดจึงไม่สะดวก

จะโดนค่าโฆษณามั้ยเนี่ยน้า อิอิ  http://www.mynpe.com/  ^_^

ผมก็จะสั่งพรุ่งนี้เหมือนกันครับ เว็บนี้แหละ
ไปซื้อที่ร้านในเมือง ถามหาสวิทช์แบบกดดับปล่อยติด คนขายถามว่า มันมีสวิทช์แบบนี้ด้วยเหรอ
ผมเลยขอบคุณเบาๆ แล้วเดินขึ้นรถแบบไม่กล้าถามอะไรต่อครับ 555+

น้า vchadon ซื้อแอมป์มาก่อนเลยเหรอครับ
ถ้ากีตาร์ยังไม่มา..ลองต่อกับเครื่องเล่น mp3 ไปก่อนครับ
เจ้า ac33 มันต่อเครื่องเล่นฟังเพลงได้เพราะด้วยนะครับ
:)

ยินยอม

• member
กล่องไม้ ดูแล้วขลังมากครับ
แต่เขาไม่ได้ต่อไฟสถานะแบบของน้าๆ เลยดูแห้งๆไปหน่อยครับ

pannpower

• member
     ************    แบบ Update ครับ น้าๆๆ  ***********

เพิ่ม สวิทช์ *กดติด*-*กดดับ* กับไฟอีก 2 ดวงน้อยๆ เหยียบทีละคู่ Sw-1/1 กับ Sw-1/2 และ Sw-2/1 กับ Sw-2/2   ทีนี้ไฟดวงน้อยเราก็จะค้างว่าเรากดไปรึยังนะ..!!

kabukill

• member
    • ตุ๊กตาออล
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณน้าๆทุกท่านเลย ที่ช่วยกันแบ่งปันความรู้

ผมได้ศึกษาจากกระทู้ต่างๆแล้ว และได้ประกอปอุปกรณ์แล้ว
ซึ่งผมได้ต่อวงจรแบบมีไฟ แต่ไม่ใส่ถ่าน
อุปกรณ์ 1.สวิต 3 ขา (com no nc) 2ตัว
2.แจ๊คเสตอร์ริโอ ตัวเมีย 1 ตัว
3.led 2 ตัว
อุปกรณ์ ถูกต้องไหมครับ 

ปรากฎว่า  ผมกด sw1 rec/play/overoub  ได้  แต่ sw2 ไม่สามารถกดได้

ผมติดมจตรงที่ แจ๊คที่จะเสียบเข้าไป ต้องเป็นแจ๊คแบบ เสตอร์ริโอ ใช่ไหมครับ ถึงจะรับคำสั่ง sw2 ได้

รบกวนด้วยนะครับ ทำมาเป็นอาทิตย์แล้ว T T
TooktaALL.com

ยินยอม

• member
แจ็คต้องเป็น Stereo ครับ

kabukill

• member
    • ตุ๊กตาออล
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ถึงบางอ้อสักที
ถามอีกอย่างครับ  ช่องที่ควบคุม chorus ก็ทำสวิต ลักษณะเดียวกันได้เลยใช่ไหมครับ

ยินยอม

• member
น่าจะครับผม

kabukill

• member
    • ตุ๊กตาออล
ขอบคุณน้ายินยอมมากๆครับ

pannpower

• member
ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ถึงบางอ้อสักที
ถามอีกอย่างครับ  ช่องที่ควบคุม chorus ก็ทำสวิต ลักษณะเดียวกันได้เลยใช่ไหมครับ

ถูกต้องคร๊าบบบ ^_^ คอนเฟิร์ม ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปสวยๆมาฝากด้ายนะครับ

ฝากแปะครับ เผื่อน้าๆท่านอื่นสนใจ http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=6040.0

Leeruusa

• member

Leeruusa

• member
อยากได้ switch เหล็กซื้อที่ไหนครับ

ยินยอม

• member
ของผมก็ไม่มีแบบเหล็กครับ
ทำออกมาสวยดีครับน้า

MUI

• member
โอ้...ไม่เคยเหยียบซักที

ถอดเก็บ ถอดเก็บ อยู่นั่นแล้.....

Music4u

• member
  • ยืนในที่ๆเรามีตัวตน และไม่สูญเสียความเป็นตัวเอง
    • FB : ฟาร์มเห็ดคุณปู่
มีเว็บสั่งอุปกรณ์เหล่านี้มั้ยครับ แถวบ้านผมหายากมาก
และอยู่ในงบราวๆกี่บาทครับ
ง่ายๆ แต่ ดูดี

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ยอดเยี่ยมไปเลย!
   ขอบคุณ น้า sontaya น้า pannpower และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทึกท่านมากๆเลยครับที่ได้แบ่งปันความรู้ ^_^